sukanya samriddhi yojana ppf च्या नियमांमध्ये बदल करण्यात आले आहेत – सुकन्या समृद्धी, अर्थमंत्र्यांनी एक आदेश जारी केला आहे

Sukanya Samriddhi Yojana तुम्ही सुकन्या समृद्धी योजनेत तुमच्या मुलीचे खातेही उघडले असेल, तर तुमच्यासाठी एक मोठी बातमी आहे! केंद्र सरकारने SSY मध्ये मोठे बदल केले आहेत, ज्याचा थेट परिणाम खातेदारांवर होणार आहे. ही योजना मोदी सरकारने 2015 मध्ये सुरू केली होती. या योजनेत (पोस्ट ऑफिस सेव्हिंग स्कीम) खाते उघडून तुम्ही तुमच्या मुलीसाठी मोठा निधी बनवू शकता आणि हे पैसे तुम्ही तुमच्या मुलीच्या शिक्षणात किंवा लग्नात खर्च करू शकता! आता केंद्र सरकारने या योजनेत मोठा बदल केला आहे.

MPPEB

मुखपृष्ठवैयक्तिक वित्त

PPF च्या नियमांमध्ये बदल करण्यात आले आहेत – सुकन्या समृद्धी, अर्थमंत्र्यांनी एक आदेश जारी केला आहे.

PPF – सुकन्या समृद्धी योजनेच्या नियमांमध्ये बदल : तुम्ही सुकन्या समृद्धी योजनेत तुमच्या मुलीचे खातेही उघडले असेल, तर तुमच्यासाठी एक मोठी बातमी आहे! केंद्र सरकारने SSY मध्ये मोठे बदल केले आहेत, ज्याचा थेट परिणाम खातेदारांवर होणार आहे. ही योजना मोदी सरकारने 2015 मध्ये सुरू केली होती. या योजनेत (पोस्ट ऑफिस सेव्हिंग स्कीम) खाते उघडून तुम्ही तुमच्या मुलीसाठी मोठा निधी बनवू शकता आणि हे पैसे तुम्ही तुमच्या मुलीच्या शिक्षणात किंवा लग्नात खर्च करू शकता! आता केंद्र सरकारने या योजनेत मोठा बदल केला आहे.

PPF – सुकन्या समृद्धी योजनेच्या नियमांमध्ये बदल

 

पोस्ट ऑफिस बचत योजना: PPF – सुकन्या समृद्धीच्या नियमांमध्ये बदल

चालू आर्थिक वर्षात सरकारने सुकन्या समृद्धी योजनेशी संबंधित एक महत्त्वाचा नियम बदलला आहे. आतापासून, सुकन्या समृद्धी (पोस्ट ऑफिस सेव्हिंग स्कीम) सारख्या योजनेत गुंतवणूक करण्यासाठी, तुमच्याकडे पॅन आणि आधार कार्ड असणे आवश्यक आहे! आतापासून ही दोन्ही कार्डे अनिवार्य करण्यात आली आहेत.

सुकन्या समृद्धी खाते उघडण्यासाठी हा क्रमांक आवश्यक आहे

येथे क्लिक करून पहा

आम्ही तुम्हाला सांगतो की या सुकन्या समृद्धी योजनेत (सुकन्या समृद्धी योजना) गुंतवणूक करण्यासाठी तुमच्याकडे आधार क्रमांक किंवा आधार नोंदणी फॉर्म असणे आवश्यक आहे! SSY खाते उघडताना तुमच्याकडे हा नॉमिनेशन फॉर्म किंवा आधार क्रमांक नसेल, तर तुम्ही होणार अडचणीत! यासोबतच आधार क्रमांकासाठी (पोस्ट ऑफिस सेव्हिंग स्कीम) नावनोंदणी स्लिपचा पुरावाही देणे आवश्यक आहे!

आधार 6 महिन्यांत द्यावा लागेल: पोस्ट ऑफिस बचत योजना

याशिवाय, सरकारने असेही सांगितले आहे की, खाते उघडल्यापासून 6 महिन्यांच्या आत तुम्हाला आधार क्रमांकाची माहिती द्यावी लागेल! यापूर्वी ही सुकन्या समृद्धी योजना (सुकन्या समृद्धी योजना) आधारशिवाय गुंतवली जात होती, ती आता बदलली आहे!

संपूर्ण माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment