Gold Rate Today : सोने स्वस्त झाले, चांदीचे भावही घसरले, जाणून घ्या आजचे भाव काय आहेत?

Gold Rate Today : सोन्या-चांदीच्या दरात घसरण झाली, त्यामुळे सोन्याचा दर पुन्हा एकदा 63,200 रुपयांवर आला.

आज सोन्यामध्ये मोठी घसरण पाहायला मिळाली, त्यामुळे देशाची राजधानी दिल्लीच्या सराफा बाजारात सोन्याचा भाव 250 रुपयांनी घसरला असून 24 कॅरेटचा भाव 63,200 रुपये प्रति 10 ग्रॅम आहे. यापूर्वी 24 कॅरेट 10 ग्रॅमचा भाव होता. सोन्याचा दर 63,450 रुपये प्रति 10 ग्रॅम होता. आज चांदीच्या दरात घसरण झाली आणि तो 400 रुपयांनी घसरून 76,300 रुपये प्रति किलो झाला.गेल्या ट्रेडिंग सत्रात चांदीचा भाव 76,700 रुपये प्रति किलो होता. HDFC सिक्युरिटीजने ही माहिती दिली.

फ्युचर्स मार्केटमध्ये सोन्या-चांदीची किंमत

वायदे बाजारात सोन्या-चांदीच्या दरांवर दबाव होता. एमसीएक्स फ्युचर्स ट्रेडमध्ये, फेब्रुवारीचा सोन्याचा करार 355 रुपयांनी घसरून 62,202 रुपये प्रति 10 ग्रॅम झाला, याशिवाय मार्च करारासाठी चांदीचा भाव 415 रुपयांनी घसरून 72,172 रुपये प्रति किलो झाला. एमसीएक्सवर सोन्या-चांदीच्या दरात घसरण होण्याचे कारण म्हणजे व्यापाऱ्यांनी हलकी स्थिती ठेवली.

आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोन्याच्या भावात घसरण

पीटीआय या वृत्तसंस्थेने दिलेल्या वृत्तानुसार, आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोने प्रति औंस 2,029 डॉलर आणि चांदी 22.95 डॉलर प्रति औंस झाली. आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोन्या-चांदीच्या किमती कमी प्रमाणात असतात. यूएस फेडने व्याजदरांबाबत निर्णय घेतल्यानंतर त्यांची दिशा ठरवली जाईल.

सोन्याचे भाव घसरण्याचे कारण

एचडीएफसी सिक्युरिटीजचे वरिष्ठ विश्लेषक (कमोडिटीज), सौमिल गांधी यांनी पीटीआयशी बोलताना सांगितले की, यूएस कामगार बाजारातील मजबूत आकडेवारीनंतर, फेडरल रिझर्व्ह व्याजदरात कपात करण्यास विलंब करू शकते, ज्यामुळे सोन्याच्या किमतींवर परिणाम होईल अशी गुंतवणूकदारांमध्ये चिंता वाढत आहे. कमोडिटी मार्केटमध्ये सोने प्रति औंस $2,029 वर घसरले, जे आंतरराष्ट्रीय बाजारातील मागील बंद किमतीपेक्षा $16 कमी आहे.

आजचे सोन्याच्या दर पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment