upi payment मोबाइल सिम आणि upi पिनसह हे नियम 1 जानेवारीपासून बदलणार आहेत, जाणून घ्या तपशील

UPI Payment नॅशनल पेमेंट कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया नवीन वर्षापासून नवीन धोरण लागू करत आहे. या अंतर्गत निष्क्रिय UPI आयडी ब्लॉक केला जाईल. UPI पेमेंट वापरले जाऊ शकत नाही. नवीन वर्षापासून नवीन कायदे लागू केले जात असून, त्यानंतर मोबाईलसाठी नवीन सिमकार्ड घेणे सोपे जाणार नाही.

तथापि, नवीन वर्ष आपल्यासाठी खूप चांगले जावो. यासाठी काही खास गोष्टींची काळजी घेणे चांगले. अन्यथा, नवीन वर्ष तुमच्यासाठी समस्यांनी भरलेले असू शकते. विशेषत: जर तुम्ही मोबाईल वापरकर्ता असाल आणि तुमचे सर्व काम ऑनलाइन करत असाल, तर तुम्ही 14 जानेवारी पर्यंत सर्व काम पूर्ण केले पाहिजे.

निष्क्रिय UPI आयडी:

नॅशनल पेमेंट कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया म्हणजेच NPCI 1 जानेवारीपासून नवीन धोरण लागू करत आहे. या अंतर्गत 1 किंवा अधिक वर्षांपासून निष्क्रिय असलेले UPI आयडी ब्लॉक केले जातील. सोप्या शब्दात, 15 जानेवारी 2023 पासून Google Pay, Phone Pay आणि Paytm सारख्या UPI पेमेंटचा वापर करता येणार नाही.

नवीन सिमकार्ड नियम लागू :

अधिक माहितीसाठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment