Property Rules : अतिक्रमित जमीन सहज मुक्त करा, जाणून घ्या न्यायालयाचे नवीन नियम

Property Rules आजकाल, मालमत्ता जबरदस्तीने ताब्यात घेण्याच्या प्रकरणांमध्ये खूप वाढ झाली आहे, ज्यामुळे मालमत्ता मालकास अनेक समस्यांना तोंड द्यावे लागते (मालमत्ता विवाद). मात्र, तुमच्या मालमत्तेचा कोणी ताबा घेतला असेल, तर कायदा तुम्हाला मदत करेल.

घरे आणि जमिनीचा बेकायदेशीर ताबा जुना आहे. हे अनेक वर्षांपासून सुरू आहे. मात्र, आता सर्व नोंदी ऑनलाइन झाल्यामुळे अनेक राज्यांतील ही अडचण दूर झाली आहे. मात्र बेकायदेशीर ताब्यावरुन दररोज वाद ऐकायला मिळतात. जर कोणी बेकायदेशीरपणे मालमत्तेवर कब्जा केला तर त्यामुळे मालमत्तेचा वाद होत नाही. तुम्हाला हवे असल्यास ते सोडणे खूप सोपे आहे. सरकारी यंत्रणा स्वत: या बाबतीत मदत करते, मात्र अनेकांना याबाबत पूर्ण माहिती नसते. जर तुम्हाला हे माहित असेल तर तुम्ही कधीही स्वतःला अशा संकटात टाकणार नाही आणि इतरांनाही अशा संकटांपासून वाचवू शकाल.

पीडितेला कळवले पाहिजे की त्याच्याकडे दिवाणी किंवा फौजदारी खटला दाखल करण्याचा पर्याय आहे. हिंसाचारापेक्षा विलंब चांगला आहे, परंतु कायदेशीर प्रक्रियेला थोडा वेळ लागू शकतो. आज आम्‍ही तुम्‍हाला मालमत्तेवरील बेकायदेशीर नियंत्रण हटवण्‍यासाठी लागू करण्‍यासाठी काही कायद्यांबद्दल सांगत आहोत. त्याचे पहिले तीन विभाग फौजदारी कायद्याशी संबंधित आहेत, तर शेवटचे विभाग नागरी कायद्याशी संबंधित आहेत.

अधिक माहिती साठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment