IMD Rainfall Alert : थंडीच्या लाटेच्या उद्रेकाच्या पार्श्वभूमीवर, येत्या 24 तासांत या 10 जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पाऊस पडेल, हवामान खात्याने अलर्ट जारी केला आहे.

IMD Rainfall Alert : कडाक्याच्या थंडीत पावसाने लोकांच्या अडचणीत आणखीनच वाढ केली आहे. हलक्‍या रिमझिम पावसामुळे थंडीही वाढली असून, त्यामुळे नागरिकांना घराबाहेर पडताना मोठ्या प्रमाणात अडचणी येत आहेत. पावसामुळे सकाळपासून दाट धुके दिसत असून त्यामुळे ये-जा करणाऱ्या नागरिकांना त्रास होत आहे.

नवीन वर्षाच्या सुरुवातीपासूनच हवामानात सातत्याने बदल होताना दिसत आहेत. थंडीच्या लाटेसह पावसाने नागरिकांना चांगलाच त्रास दिला आहे. पाहिले तर 30 डिसेंबरपासून वातावरण असे आहे की फार कमी लोकांनी सूर्याचे दर्शन घेतले आहे. दिवसेंदिवस हवामान बदलत आहे. त्यामुळे नागरिकांना थंडीचा सामना करावा लागत आहे.

त्याचबरोबर येत्या एक आठवड्यापर्यंत देशातील अनेक राज्यांमध्ये मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यताही हवामान खात्याने वर्तवली आहे. गेल्या चार दिवसांपासून मध्य प्रदेशातील हवामानात बराच बदल झाला आहे. अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पाऊस सुरू आहे. रविवारीही सकाळपासूनच ढगाळ वातावरण असून अनेक जिल्ह्यांत पाऊस झाला.

हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, पंजाब, हरियाणा, चंदीगड, दिल्ली, राजस्थानमध्ये येत्या दोन दिवसांत थंडीचा कडाका कायम राहणार आहे. यासोबतच दाट धुकेही पाहायला मिळते. सोमवारपासून अनेक राज्यांमध्ये पावसाने पुन्हा हजेरी लावली असून त्यामुळे थंडी पुन्हा एकदा झपाट्याने वाढण्याची शक्यता आहे. हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, वेस्टर्न डिस्टर्बन्सचा वायव्य भारतातील अनेक भागांना फटका बसू शकतो.

त्यामुळे अनेक भागात पावसाची शक्यता वर्तवली जात आहे. थंडीच्या लाटेमुळे अनेक ठिकाणी शाळा बंद ठेवण्यात आल्या आहेत. थंडी एवढी वाढू लागली आहे की वडिलांनाही त्यांना घराबाहेर काढण्याचा विचार करावा लागत आहे, अशा स्थितीत मुलांचे हाल अधिक झाले आहेत. पुढील ५ दिवस दक्षिण भारतात मुसळधार पावसाची शक्यता आहे.

आजचे हवामान अंदाज जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा 

Leave a Comment