property registration मालमत्तेचे नियम अतिक्रमित जमीन सहज मुक्त करा, जाणून घ्या न्यायालयाचे नवीन नियम.

property registration मालमत्तेचे नियम: अतिक्रमित जमीन सहज मुक्त करा, जाणून घ्या न्यायालयाचे नवीन नियम

न्यायालयाचे नियम: आजकाल, मालमत्ता जबरदस्तीने ताब्यात घेण्याच्या प्रकरणांमध्ये खूप वाढ झाली आहे, ज्यामुळे मालमत्ता मालकास अनेक समस्यांना तोंड द्यावे लागते (मालमत्ता विवाद). मात्र, तुमच्या मालमत्तेचा कोणी ताबा घेतला असेल, तर कायदा तुम्हाला मदत करेल.

मालमत्तेचे नियम: अतिक्रमित जमीन सहज मुक्त करा, जाणून घ्या न्यायालयाचे नवीन नियम २२ वर्षांच्या मुलाने आपली कमाईची योजना लीक केली

ट्रेडिंग प्लॅटफॉर्मद्वारे प्रायोजित

: घरे आणि जमिनीचा बेकायदेशीर ताबा जुना आहे. हे अनेक वर्षांपासून सुरू आहे. मात्र, आता सर्व नोंदी ऑनलाइन झाल्यामुळे अनेक राज्यांतील ही अडचण दूर झाली आहे. मात्र बेकायदेशीर ताब्यावरुन दररोज वाद ऐकायला मिळतात. जर कोणी बेकायदेशीरपणे मालमत्तेवर कब्जा केला तर त्यामुळे मालमत्तेचा वाद होत नाही. तुम्हाला हवे असल्यास ते सोडणे खूप सोपे आहे. सरकारी यंत्रणा स्वत: या बाबतीत मदत करते, मात्र अनेकांना याबाबत पूर्ण माहिती नसते. जर तुम्हाला हे माहित असेल तर तुम्ही कधीही स्वतःला अशा संकटात टाकणार नाही आणि इतरांनाही अशा संकटांपासून वाचवू शकाल.

पीडितेला कळवले पाहिजे की त्याच्याकडे दिवाणी किंवा फौजदारी खटला दाखल करण्याचा पर्याय आहे. हिंसाचारापेक्षा विलंब चांगला आहे, परंतु कायदेशीर प्रक्रियेला थोडा वेळ लागू शकतो. आज आम्‍ही तुम्‍हाला मालमत्तेवरील बेकायदेशीर नियंत्रण हटवण्‍यासाठी लागू करण्‍यासाठी काही कायद्यांबद्दल सांगत आहोत. त्याचे पहिले तीन विभाग फौजदारी कायद्याशी संबंधित आहेत, तर शेवटचे विभाग नागरी कायद्याशी संबंधित आहेत.

IPC चे कलम 420:

या कलमावर बरीच चर्चा झाली आहे. हे अनेकदा फसवणुकीसाठी वापरले जाते. एखाद्या व्यक्तीच्या मालमत्तेतून सक्ती काढून टाकल्यास हे कायदे लागू केले जाऊ शकतात. हे कोणत्याही पीडित व्यक्तीने प्रथम वापरले पाहिजे.

IPC चे कलम 406

जेव्हा एखादी व्यक्ती दुसऱ्या व्यक्तीच्या मालमत्तेला इजा पोहोचवते तेव्हा हा कायदा लागू होतो. याला गंभीर गुन्हा देखील म्हणतात. या कलमांतर्गत पीडिता त्याच्या जवळच्या पोलीस ठाण्यात तक्रार दाखल करू शकते.

अधिक माहिती साठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment