weather update येत्या 48 तासात महाराष्ट्राच्या या जिल्ह्यांमध्ये जोरदार अवकाळी पावसाचा इशारा

Weather Update येत्या 48 तासांमध्ये महाराष्ट्राच्या कोणत्या जिल्ह्यांमध्ये पाऊस जोर सर्वाधिक राहील कोणत्या भागांमध्ये पावसाचा जोर कमी राहण्याची शक्यता आहे कोणत्या जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार ते अति मुसळधार पावसाची शक्यता आहे संपूर्ण डिटेल माहिती आपण या पोस्टमध्ये बघणार आहोत.Weather Update

दिल्ली पासून तर गडचिरोली पर्यंत एक हवीचे कमी दाबाची मोठी शेत्र बनलेले आहे .याच्या प्रभावामुळे मोठ्या प्रमाणात अरबी समुद्रातून आणि बंगालचे उपसागरातून बाष्प घेतले जात आहे त्यामुळे राज्यात अवकाळी पावसाचा जोर राहणार आहे. तो काही जिल्ह्यांमध्ये राहणार आहे काही भागात मध्ये मुसळधार ते अति मुसळधार पावसात शक्यता देखील आहे. सुरुवात करूया नाशिक विभागापासून नाशिक विभागांमध्ये येथे 48 तासांमध्ये हलक्या ते मध्यम पावसाची शक्यता आहे काही भागांमध्ये पावसाळा जोर कमी आहे त्यामध्ये पावसावर कमी कोणत्या भागामध्ये राहू शकतो नंदुरबारच्या आसपासच्या भागांमध्ये पावसाचा प्रभाव कमी हलक्या पावसाची शक्यता आहे. Rain Alert

नाशिकच्या पश्चिम पट्ट्यामध्ये चांगला पाऊस बघायला मिळेल त्र्यंबकेश्वर इगतपुरी या भागांमध्ये बऱ्याच ठिकाणी मध्यम ते जोरदार स्वरूपाचा पाऊस पडण्याची शक्यता आहे नाशिकच्या पुरी परिसरामध्ये थोडे रूपात वातावरण आणि हलक्या मध्यम पावसाची शक्यता मित्रांनो कोकण विभागामध्ये येथे 48 तासांमध्ये बऱ्याच ठिकाणी मध्यम ते जोरदार तर काही ठिकाणी मुसळधार पावसाची शक्यता आहे त्यामध्ये मुंबई पालघर ठाणे रायगड रत्नागिरी सिंधुदुर्ग सर्वच भागामध्ये पावसाचा जोर आहे तो राहण्याची शक्यता आहे.Rain Alert

 

पुणे विभागातील पुणे सातारा सांगली कोल्हापूर सोलापूर या जिल्ह्यांमध्ये देखील तासांमध्ये काहीसा कमी बघायला मिळतोय पश्चिम पट्ट्यांमध्ये चांगला पाऊस बघायला मिळेल पूर्वी भागांमध्ये थोडेसे विखुरली सुरुवात वातावरण आहे आमच्या मध्यम पावसाची शक्यता आहे नगर जिल्ह्यामध्ये काही काही ठिकाणी चांगले स्वरूपाचा पाऊस बघा मेल त्यामध्ये आपण बघू शकता नगर राळेगाव कडा तसेच इकडे शिरूरच्या आसपासच्या भागांमध्ये मध्यम पाऊस शक्यता जामखेड तसेच पाथर्डीच्या आसपासच्या भागांमध्ये हलका मध्यम स्वरूपाचा पाऊस बघा मी नगर शहराच्या भागांमध्ये हलक्यातील मध्यम पावसाची शक्यता आहे.Rain Alert

नगरच्या काही भागांमध्ये पावसाचा जोर कमी आहे त्यामध्ये जोर कमी असलेला ठिकाण संगमनेर इकडं घारगाव राहुरीचा काही परिसर मुख्यतेकडून पश्चिम भाग श्रीरामपूरचा पश्चिम पार्क या परिसरामध्ये पावसाचा कमी आहे हलक्या रिमझिम स्वरूपाच्या पावसात शक्यता आहे विखुरलेले स्वरूपात या भागांमध्ये वाचवणे तरीपण येथे 48 तासांमध्ये या परिसरामध्ये काही ठिकाणी चांगल्या स्वरूपाचा पाऊस होऊ शकतो.

हावामन अंदाज पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

 

Leave a Comment