Petrol Diesel January Price: पेट्रोल डिझेल दरात मोठी वाढ

Petrol Diesel January Price. देशभरात चालकांच्या संपानंतर पेट्रोल पंपावर पेट्रोल आणि डिझेल मिळत नाही, त्यामुळे सर्वसामान्य नागरिकांना मोठ्या प्रमाणात त्रास सहन करावा लागत आहे.त्याच्या पार्श्वभूमीवर सरकारने एक सर्वसाधारण निर्णय घेतला असून, त्यानंतर मोठ्या प्रमाणात सर्वांसाठी बातमी.नवीन वर्षाचा शुभ मुहूर्त साधण्यात सर्वजण व्यस्त असताना दुसरीकडे वाहनचालक संपावर आहेत, यासोबतच सरकारने आज पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरातही कपात केली आहे. नवीन किंमती काय आहेत ते आम्हाला कळवा.

पेट्रोल आणि डिझेलचे दर का वाढतात?

कच्च्या तेलाच्या किमतीत सतत चढ-उतार सुरू आहेत, अशा स्थितीत पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमतीत वाढ होण्याची भीती सर्वसामान्यांना आहे. कच्चे तेल 72.05 डॉलर प्रति डॉलर दराने उपलब्ध आहे. अनेकांच्या मनात एक प्रश्न आहे की सर्व शहरांमध्ये पेट्रोल डिझेलचे दर वेगवेगळे का आहेत? आम्हाला सांगा, पेट्रोल डिझेलवर जीएसटी नाही, त्यावर राज्य सरकारकडून व्हॅट (मूल्यवर्धित कर) लावला जातो, यामुळे ,कधी कधी तुमच्या शहरात पेट्रोल डिझेलचे दर वेगवेगळे असू शकतात.आम्ही तुम्हाला सांगूया कोणत्या शहरात पेट्रोलचे दर किती आहेत.

चालकाबद्दल सरकार काय म्हणाले

सततच्या आंदोलनानंतर सरकार दुपारी मोठी कारवाई करताना दिसत आहे ज्यामध्ये नवीन नियमानंतर लोकांचा विरोध होत असून सर्वसामान्यांना त्रास होत आहे, त्यामुळे अनेक पेट्रोल पंपांवर पेट्रोल मिळत नाही असे सांगण्यात आले आहे. यामुळे नियमात बदल करता येतील, असे सरकारचे म्हणणे आहे, हे कितपत खरे आहे, हे तुम्हाला वेळेवर कळेल, बहुतांश गटांकडून याबाबत कोणतीही घोषणा करण्यात आलेली नसली, तरी त्याबाबत काही निर्णय होणार असल्याचे सांगण्यात येत आहे. यावर लवकरच अपडेट करा. सरकार ते आणू शकते कारण हा मुद्दा देशभर गाजत आहे.

2024 मध्ये पेट्रोल डिझेलचे दर वाढणार का?

बातम्यांनुसार, 2024 मध्ये पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमतीत चढ-उतार होऊ शकतात कारण 2024 मध्ये अर्थसंकल्पही सादर होणार आहे, याशिवाय लोकसभा निवडणुकाही होणार आहेत, हे दोन मुद्दे लक्षात घेऊन ते काही प्रमाणात असू शकते.पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमती कमी होण्याची शक्यता आहे, मात्र, दुसरीकडे आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाच्या किमती झपाट्याने वाढत आहेत आणि कमी होत आहेत, त्यामुळे पेट्रोलचे दर आणि डिझेलवर परिणाम होऊ शकतो, जरी पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमती अपरिवर्तित आहेत. भारतात, वेगवेगळ्या राज्यांमध्ये पेट्रोल आणि डिझेलचे दर वेगवेगळे आहेत. खाली आम्ही तुम्हाला तुमच्या शहरातील पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमतीबद्दल सांगितले आहे.Petrol Diesel January Price

 

येथे क्लिक करून पहा नवीन दर

Leave a Comment