old pension scheme कर्मचाऱ्यांसाठी मोठी बातमी, सर्वांना मिळणार पेन्शनचे पूर्ण पैसे, जाणून घ्या संपूर्ण बातमी.

Old Pension Scheme तुम्हाला जुन्या पेन्शन योजनेची माहिती असेलच, यापूर्वी सरकारी कर्मचाऱ्यांना निवृत्तीनंतर पगाराच्या आधारे पेन्शन दिली जात होती. गेल्या काही काळापासून , जुनी पेन्शन योजना पुन्हा लागू करण्याची मागणी केली जात आहे, ज्यासाठी देशभरातून राष्ट्रीय स्तरावर मागणी केली जात आहे, विशेषत: जेव्हा निवडणुकीचा हंगाम येतो तेव्हा त्याची मागणी आणखी वाढते. देशात निवडणुकीचे वातावरण तयार होताच जुन्या योजनांवरही मागण्या सुरू होतात, यातील एक मागणी म्हणजे जुनी पेन्शन योजना ही अनेक पक्षांची मते वाढवणारी आहे.

Old Pension Scheme सरकारी कर्मचारीही जुन्या पेन्शन योजनेच्या मागणीबाबत गंभीर आहेत, हे पाहता सरकार जुनी पेन्शन योजना परत आणू शकते. कदाचित तुमच्या मनात हा प्रश्नही येत असेल की लोक नवीन पेन्शन योजनेऐवजी जुन्या पेन्शन योजनेची मागणी का करत आहेत , कदाचित जुन्या पेन्शन योजनेत कर्मचाऱ्यांना जास्त लाभ मिळतो, त्यामुळे जुन्या पेन्शन योजनेची माहिती घेतली पाहिजे. ते आवश्यक आहे.

सन 2000 पूर्वी सरकारी कर्मचाऱ्यांना सेवानिवृत्तीनंतर पेन्शन दिली जायची, जी सरकारी कर्मचाऱ्यांच्या देयकानुसार दिली जायची आणि कर्मचाऱ्यांच्या मृत्यूनंतर त्यांच्या कुटुंबालाही पेन्शनची सुविधा दिली जायची, ज्याला जुनी पेन्शन योजना किंवा जुनी पेन्शन असे म्हणतात. योजना म्हणतात. कर्मचारीही हे करत आहेत. सरकारी कर्मचाऱ्याचा पगार 20000 रुपये असेल तर त्याच्या पगाराच्या निम्मे म्हणजे 10000 रुपये पेन्शन म्हणून दिले जातील.

जुन्या पेन्शन योजनेचे फायदे

पेन्शन योजनेंतर्गत सरकारी कर्मचाऱ्यांना निवृत्तीनंतर पेन्शन म्हणून रक्कम दिली जाते.जुन्या पेन्शन योजनेंतर्गत एखाद्या सरकारी कर्मचाऱ्याचा निवृत्तीनंतर मृत्यू झाल्यास त्याच्या कुटुंबाला पेन्शनची रक्कम दिली जाते.

जुन्या पेन्शन योजनेंतर्गत सरकारी कर्मचाऱ्यांना निवृत्तीनंतर त्यांच्या पगाराच्या ५० टक्के रक्कम पेन्शन म्हणून दिली जाते.

जुन्या पेन्शन योजनेत सरकारी कर्मचाऱ्याचा पगार कापला जात नाही.

जुन्या पेन्शन योजनेंतर्गत निवृत्त सरकारी कर्मचाऱ्याला 20 लाख रुपयांपर्यंतची ग्रॅच्युइटी दिली जात होती.

Leave a Comment