namo shetkari yojana latest शेतकऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी! नमो शेतकरी योजना दुसऱ्या हप्त्याची तारीख फिक्स

Namo Shetkari Yojana Latest नमस्कार सर्व शेतकरी बांधवांसाठी अतिशय आनंदाची बातमी मित्रांनो नुकताच नमो शेतकरी योजनेचा पहिला आता जाहीर झाला असून आता दुसरा केव्हा मिळणाऱ्या संदर्भात सविस्तर माहिती आपण आज जाणून घेणार आहोत.

शेतकरी मित्रांनो नवीन वर्षाची भेट म्हणून नमो शेतकरी महासंबंधी योजनेचा दुसरा हप्ता शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात जमा करण्यात येण्याची घोषणा महाराष्ट्र सरकारने केली आहे.

महाराष्ट्रातील सुमारे 92 लाख शेतकऱ्यांना नमो शेतकरी योजनेअंतर्गत वार्षिक सहा हजार रुपये मिळतात. ही रक्कम प्रमाणे प्रत्येकी 2 हजार रुपयांचे तीन हत्यांमध्ये दिले जातात. राज्य सरकारने आता योजनेअंतर्गत दुसरा हप्ता जाहीर केला आहे.

राज्यातील शेतकऱ्यांना आर्थिक सहाय्य आणि प्रोत्साहन देण्यासाठी महाराष्ट्र सरकारने नमो शेतकरी सन्मान योजना सुरू केली आहे. ते केंद्र सरकारच्या पीएम किसान सन्मान निधी योजनेची जोडलेले असल्याने, पात्रता निकष समान आहेत.

नमो शेतकरी योजनेचा पहिला हप्ता २६ ऑक्टोबर 2023 रोजी 86 लाख शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात जमा करण्यात आला. त्यानंतर राज्यातील 93 लाखाहून अधिक शेतकऱ्यांना पीएम किसान सन्मान निधी योजनेचा पंधरावा हप्ताही देण्यात आला.

आता दोन्ही योजनेअंतर्गत पुढील हप्त्याची शेतकरी आतुरतेने वाट पाहत आहे. अहवालानुसार पुढील पेमेंट जानेवारी 2024 च्या पहिल्या आठवड्यात केले जातील. काही स्त्रोतानी सुचवले आहे की अतिरिक्त लाभ देण्यासाठी दोन्ही हप्ते एकाच दिवशी भरले जाऊ शकतात.

नमो शेतकरी आणि पीएम किसान योजनेच्या योजना मिळून महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांना 12 हजार रुपये ची वार्षिक आर्थिक मदत देतात. राज्यातील 90 लाखाहून अधिक शेतकरी आधीच याचा लाभ घेत आहेत आणि नवीन नोंदणी अजूनही सुरू आहेत.

असा अंदाज आहे की पी एम किसान रक्कम 6 हजार वरून 8 हजार रुपये केली जाऊ शकते 2024 साठी निवडणूक वर्षाची भेट म्हणून दुप्पट केले जाऊ शकते जर दुप्पट केली तर महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांना दोन योजना अंतर्गत वार्षिक 18 हजार रुपये मिळतील.

नमो शेतकरी योजनेचा दुसरा हप्ता या दिवशी मिळणार

येथे क्लिक करून पहा

Leave a Comment