Rain Alert अचानक वातावरणात मोठा बदल, महाराष्ट्रतील या जिल्ह्यात भयंकर पावसाची शक्यता

Rain Alert : हवामान खात्याने मुंबईसह महाराष्ट्रातील 8 जिल्ह्यांमध्ये मंगळवारी मुसळधार पावसाचा इशारा दिला आहे. यासाठी विभागाने ऑरेंज अलर्ट जारी केला आहे. तथापि, राज्यातील मुसळधार पावसाचा सध्याचा कालावधी या आठवड्याच्या अखेरीस कमी होऊ शकतो. किनारपट्टी आणि पश्चिम महाराष्ट्रामध्ये मुंबई, ठाणे, रायगड, रत्नागिरी, सिंधुदुर्ग, पुणे, कोल्हापूर आणि सातारा जिल्ह्यांचा समावेश आहे, जे एका आठवड्यापेक्षा जास्त काळ मुसळधार पावसाचा सामना करत आहेत. बुधवारी ठाणे, रायगड, रत्नागिरी, सिंधुदुर्ग, कोल्हापूर, सातारा, पुणे, यवतमाळ, चंद्रपूर आणि गडचिरोली येथे ऑरेंज अलर्ट राहील.

IMD च्या म्हणण्यानुसार, रायगड, रत्नागिरी, सिंधुदुर्ग, कोल्हापूर, सातारा, पुणे, चंद्रपूर आणि गोंदियासाठी गुरुवारी (आजचे हवामान अपडेट) आणि साताऱ्यासाठी फक्त शुक्रवारी ऑरेंज अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. मात्र, आठवड्याच्या शेवटी राज्यातील बहुतांश जिल्हे पुन्हा ग्रीन किंवा यलो झोनमध्ये येण्याची शक्यता आहे. सध्या मान्सूनची तीव्रता कमी झाली असून, त्यामुळे नागरिकांना काहीसा दिलासा मिळणार आहे.

आजचे हवामान अंदाज जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा.

Rain Alert गेल्या 10 दिवसांपासून महाराष्ट्रातील बहुतांश भाग, विशेषत: कोकण किनारपट्टी, पश्चिम, उत्तर आणि पूर्व भागात मुसळधार पावसाने थैमान घातले आहे, ज्यामुळे अचानक पूर, डोंगरावर दरड कोसळणे, शेतांचा मोठा भाग, घरे, सार्वजनिक आणि खाजगी मालमत्ता, गर्दी झाली आहे. याशिवाय पावसामुळे झालेल्या विविध दुर्घटनांमध्ये 75 हून अधिक लोकांना आपला जीव गमवावा लागला आहे.

कर्नाटकात मुसळधार पावसामुळे पुराची भीती

Rain Alert दक्षिण-पश्चिम मान्सूनमुळे कर्नाटकात पुराचा धोका आहे (Today Weather Update) मुसळधार पावसामुळे अनेक छोट्या नद्यांना पूर आला आहे. राज्यातील बेळगावी, धारवाड, उत्तरा कन्नड, हावेरी, हसन, शिवमोग्गा, उडुपी, दक्षिण कन्नड आणि कोडागु या नऊ जिल्ह्यांतील शाळा आणि महाविद्यालयांना आज प्रशासनाने सुट्टी जाहीर केली आहे. त्याच वेळी, हवामान खात्याने राज्यातील तीन किनारपट्टी जिल्ह्यांसाठी, उडुपी, दक्षिण कन्नड आणि उत्तरा कन्नडसाठी ‘रेड अलर्ट’ जारी केला आहे.

राज्यात ऑरेंज अलर्ट जारी

Rain Alert राज्यातील काही भागात वीज पुरवठा तात्पुरता खंडित होण्याची, वाहतूक कोंडी होण्याची आणि ‘कच्च्या’ व असुरक्षित बांधकामांचे नुकसान होण्याची शक्यता आहे. चिक्कमगलुरू, कोडागु, शिमोगा यांसाठी ‘ऑरेंज अलर्ट’ जाहीर करण्यात आला आहे. तर बेळगावी, हावेरी, कलबुर्गी, विजयपुरा आणि हसनसाठी ‘यलो अलर्ट’ जारी करण्यात आला आहे.

अनेक भाग पाण्याखाली गेले

Rain Alert दक्षिण कन्नड आणि उडुपी जिल्ह्यांच्या वेगवेगळ्या भागात मुसळधार पाऊस सुरू आहे (आजचे हवामान अपडेट). गेल्या दोन दिवसांपासून या भागातील अनेक नद्यांच्या पाणी पातळीत वाढ होत असून सखल भाग पाण्याखाली गेला आहे. अधिकृत सूत्रांनी सांगितले की, नेत्रावती, फाल्गुनी आणि दक्षिण कन्नड जिल्ह्यांतील अनेक भागातील पाण्याची पातळी नदीच्या काठावर राहणाऱ्या लोकांसाठी धोकादायक बनली आहे.

पुरामुळे कुल्लू-मनाली राष्ट्रीय महामार्ग विस्कळीत

पुरानंतर कुल्लू-मनाली राष्ट्रीय महामार्ग गेल्या 16 दिवसांपासून ठप्प आहे. अनेक ठिकाणाहून महामार्गाचे नाव पुसले असून, तो नव्याने उभारण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत. महामार्गाच्या 8 किमी लांबीच्या

आजचे हवामान जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

 

 

Leave a Comment