Gold Price Today: सोन्याच्या दरात मोठा बदल ,जाणून घ्या 24 आणि 22 सोन्याची नवीन दर

Gold Price Today आज सोन्याचा भाव नमस्कार मित्रांनो, तुमच्या माहितीसाठी आम्ही तुम्हाला सांगतो की आज देशांतर्गत बाजारात सोन्याच्या दरात मोठी घसरण झाली आहे. मेटल ज्वेलर्स असोसिएशन ऑफ इंडियाच्या म्हणण्यानुसार, देशात 24 कॅरेट सोन्याची किंमत 61,600 रुपये प्रति 10 ग्रॅम झाली आहे. त्यामुळे देशांतर्गत बाजारात २४ कॅरेट सोन्याचा भाव ६२,४०७ रुपये प्रति १० ग्रॅम झाला. त्याच वेळी, चांदीचा दर प्रति किलो 73,700 रुपयांच्या आसपास चढ-उतार होतो.

Gold Price Today 22, 20, 18 आणि 14 कॅरेटचा दर किती आहे?

Gold Price Today इंडियन मेटल ज्वेलर्स असोसिएशनच्या वेबसाइटवर दिलेल्या माहितीनुसार, 22 कॅरेट सोन्याची किंमत 60,120 रुपये प्रति 10 ग्रॅम, 20 कॅरेट सोन्याची किंमत 54,820 रुपये प्रति 10 ग्रॅम आणि 18 कॅरेटची किंमत आहे. सोने 49,890 रुपये प्रति 10 ग्रॅम आहे.

Gold Price Today 10 ग्रॅम आणि 14 कॅरेट सोन्याची किंमत 39,730 रुपये आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो, सोन्याची शुद्धता कॅरेटमध्ये मोजली जाते. 24 कॅरेट सोने सर्वात शुद्ध मानले जाते आणि 14 कॅरेट सर्वात कमी शुद्ध मानले जाते.

आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोन्याच्या दरात घसरण झाली

Gold Price Today जगभरात सोन्याच्या दरात कमजोरी दिसून येत आहे. सोन्याची किंमत आज: सोन्याची किंमत प्रति औंस $ 2,065 च्या उच्च वरून $ 2,014.65 प्रति औंस झाली. मात्र, आजच्या सत्रातही सोन्यात किंचित वाढ होत आहे. दरम्यान, चांदीही 0.33 टक्क्यांच्या वाढीसह 23.335 डॉलर प्रति औंसवर व्यवहार करत आहे.

तुम्हाला सोन्याच्या किमतीची आठवण करून देतो की या आठवड्यात यूएस फेड व्याजदरांबाबत एक बैठक घेणार आहे, ज्याचा परिणाम सोन्या-चांदीच्या किमतीवर दिसून येईल. कमकुवत डॉलर आणि चलनवाढ यामुळे व्याजदर कमी होण्याच्या भीतीने अलीकडे सोन्यामध्ये मोठी वाढ झाली आहे.

एमसीएक्सवर सोने आणि चांदी जवळपास सपाट व्यवहार करत आहेत. दुपारी 1 वाजेपर्यंत, फेब्रुवारीचा सोन्याचा करार किंचित कमी होऊन 61,701 रुपये प्रति 10 ग्रॅमवर ​​होता. दरम्यान, सिल्व्हर मार्च मालिका करार 72,578 वर किंचित वाढला.

आजचे नवीन दर पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा 

आता घरी बसून सोन्याचे नवीनतम दर तपासा

Gold Price Today जर तुम्ही देशातील सराफा बाजारात सोने खरेदी करण्याचा विचार करत असाल तर उशीर करू नका. बाजारात सोन्याची किंमत जाणून घेण्यासाठी तुम्हाला 8955664433 वर कॉल करावा लागेल. तसेच, काही वेळानंतर तुम्हाला एसएमएसद्वारे दरपत्रकाची माहिती दिली जाईल, ही चांगली गोष्ट आहे. तुमच्या माहितीसाठी, मी तुम्हाला सांगू इच्छितो की आज सराफा बाजारात सोन्याची किंमत खूपच अस्थिर दिसत आहे.

Leave a Comment