IMD alert : हवामान खात्याने या राज्यांना बजावली नोटीस, रात्री येणार वादळ.

IMD alert हवामान खात्याने सर्व राज्यांना नुकतीच एक मोठी सूचना दिली आहे, येत्या 24 तासात मुसळधार पाऊस आणि वादळी वाऱ्यासह पाऊस पडेल असे सांगण्यात आले आहे.दिल्लीची यमुना नदी दुथडी भरून वाहत असल्याने दिल्लीत स्थिती बिकट आहे. धोक्याचे चिन्ह आणि पाणी लगतच्या गावात गेले आहे, त्यामुळे लोकांना तेथून बाहेर काढले जात आहे आणि आयएमडी हवामान विभागाकडून वेगवेगळ्या ठिकाणी ठेवण्यात आले आहे, असे सांगण्यात आले की येत्या 24 तासांत 10 राज्यांमध्ये जोरदार पाऊस आणि वादळ होईल, त्यामुळे सर्व लोकांना सतर्क राहण्यास सांगितले आहे.

IMD alert दिल्लीला पुराचा सर्वाधिक फटका बसला आहे.

IMD alert सध्या सर्वात वाईट स्थिती दिल्लीची आहे, दिल्लीत सतत पाऊस पडत आहे आणि यमुना नदीही धोक्याच्या चिन्हावरुन वाहत आहे, त्यामुळे सर्व रस्त्यावरील नाले तुडुंब भरले आहेत, लोकांना ये-जा करताना त्रास होत आहे. गावात पाणी शिरले, लोकांना तेथून बाहेर काढून दुसऱ्या ठिकाणी आणले जात आहे. लाल किल्ला आणि कोर्टाजवळही पाणी घुसले आहे. दिल्लीतील बिकट परिस्थितीमुळे शाळा, महाविद्यालयेही बंद करण्यात आली आहेत. तिकडे येण्या-जाण्यास बंदी, तर दुसरीकडे अणे राजमध्ये मुसळधार पावसामुळे शाळा-कॉलेज बंद ठेवण्यात आले आहेत.

 

अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

हवामान खात्याने या राज्यांना नोटीस दिली

IMD alert हवामान खात्यानुसार म्हणजेच IMD, उत्तर बिहार, उप-हिमालय पश्चिम बंगाल, सिक्कीम, आसाम, मेघालय, अरुणाचल प्रदेश, मध्य प्रदेश, गुजरात, कोस्टल कर्नाटक, केरळ, विदर्भ आणि किनारी आंध्र प्रदेशच्या काही भागात हलका ते दक्षिण मुसळधार पाऊस पडेल. काही ठिकाणी हलक्या पावसाची शक्यता आहे. तर, ईशान्य भारत, गंगेच्या पश्चिम बंगाल, बिहार, उत्तर प्रदेश, हरियाणा, हिमाचल प्रदेश, पूर्व राजस्थान, गुजरात, तेलंगणा, छत्तीसगढचा काही भाग, ओडिशा, कोकण आणि गोवा आणि मध्य महाराष्ट्रात हलका ते मध्यम पाऊस पडू शकतो. या राज्यांमध्ये पुढी

पुढील 1 आठवड्यासाठी हवामानाचा अंदाज.

हवामान खात्याच्या वतीने असे सांगण्यात आले आहे की, पुढील 1 आठवड्यात दिल्ली, बिहार, उत्तर प्रदेश, झारखंड, गुजरात, उत्तराखंड, मुंबई या सर्व शहरांमध्ये वादळ आणि वादळासह पाऊस पडेल, ज्यामुळे लोकांना सामोरे जावे लागू शकते. समस्या, त्यामुळे लोकांनी घरोघरी सतर्क राहावे.सुरक्षित राहा, सध्या दिल्ली, उत्तराखंड आणि बिहार या राज्यांमध्ये बंदोबस्त ठेवण्यात आला आहे.

पूरग्रस्त जिल्ह्यांमध्ये शाळा बंद राहतील

IMD alert ज्या ठिकाणी जास्तीत जास्त पाऊस पडेल, त्या भागातील लोकांना पाणी तुंबून बाहेर काढण्यात येत असून, कोचिंग इन्स्टिट्यूटसह शाळा-महाविद्यालयेही बंद ठेवण्यात येत आहेत. येत्या २४ तासांत मुसळधार पाऊस आणि वादळी वाऱ्यासह पाऊस पडेल, असे सांगण्यात आले आहे

अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

Leave a Comment