SSC CHSL Notification 2024: SSC CHSL अर्ज या दिवसापासून सुरू, परीक्षा या दिवसापासून होणार

SSC CHSL Notification 2024 नमस्कार मित्रांनो, सर्व विद्यार्थी SSC CHSL 2024 भरती परीक्षेची तयारी करत आहेत. कर्मचारी निवड आयोगाने अलीकडेच SSC परीक्षा कॅलेंडर 2024 जारी केले आहे. ज्यामध्ये पुढील वर्षी एससीच्या सर्व परीक्षा होणार असल्याचे सांगण्यात आले आहे. या सर्वांच्या परीक्षेची तारीख आणि अर्ज सुरू होण्याची तारीख सांगितली आहे ज्यामध्ये SSC MTS, SSC CHSL, SSC CGL, SSC स्टेनोग्राफर इत्यादी विविध विभागांच्या परीक्षेची तारीख जाहीर करण्यात आली आहे. परीक्षेसाठी अर्ज करण्याची प्रक्रिया लवकरच सुरू होणार आहे.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की SSC CHSL भरती परीक्षा स्टाफ सिलेक्शन कमिशन द्वारे जून ते जुलै 2024 दरम्यान आयोजित केली जाईल. ज्यासाठी अर्ज करण्याची प्रक्रिया 2 एप्रिल 2024 पासून सुरू होईल. आणि हे 1 ला वर्ष 2024 पर्यंत चालू राहणार आहे, त्यामुळे तुम्ही सर्वांनी आतापासूनच परीक्षेची तयारी सुरू करावी. कारण परीक्षेच्या तयारीसाठी ६ महिने लागतात. आणि स्पर्धा प्रचंड आहे त्यामुळे प्रेयसीही उच्च दर्जाची असावी. त्यामुळे, तुमच्या अभ्यासक्रमावर आणि सरावावर जास्तीत जास्त लक्ष केंद्रित करा जेणेकरून या वेळी तुम्ही चांगल्या गुणांनी परीक्षा उत्तीर्ण होऊ शकाल.

SSC CHSL अधिसूचना 2024

SSC CHSL भरती परीक्षा दरवर्षी कर्मचारी निवड आयोगाद्वारे घेतली जाते. भारतातील कोणत्याही मान्यताप्राप्त बोर्डातून 12वी परीक्षा उत्तीर्ण झालेला कोणताही विद्यार्थी. त्यामुळे तुम्ही या परीक्षेसाठी अर्ज करू शकता. या परीक्षेत लेखी परीक्षा घेतली जाते जी बहुपर्यायी असते. त्यानंतर दुसरी लेखी परीक्षा आयोजित केली जाते ज्यामध्ये पेपर आणि निबंध लेखन दोन्ही होतात. ही सर्व प्रक्रिया झाल्यानंतर, विद्यार्थ्यांना टायपिंग चाचणीच्या प्रक्रियेतून जावे लागेल आणि कागदपत्र पडताळणी आणि वैद्यकीय तपासणी केली जाईल.

त्यानंतर अंतिम गुणवत्ता यादी तयार होईल, ही निवड प्रक्रिया आहे. तुम्हाला सांगण्यात आले आहे की 2 एप्रिल 2024 रोजी अधिसूचना जारी केली जाईल. आणि अर्जाची प्रक्रिया त्याच दिवसापासून सुरू होईल.परीक्षेची तयारी करणाऱ्या सर्व विद्यार्थ्यांनी, तुम्ही नियमितपणे परीक्षेची तयारी करत रहा.

SSC CHSL वयोमर्यादा

कर्मचारी निवड आयोगाद्वारे आयोजित केल्या जाणार्‍या SSC CHSL भरती परीक्षेसाठी वयोमर्यादा देखील निर्धारित केली जाते. ज्यामध्ये वयोमर्यादा 18 वर्षे ते 25 वर्षे आणि काही पदांसाठी ती 18 वर्षे ते 27 वर्षे निश्चित करण्यात आली आहे आणि काही विद्यार्थ्यांसाठी तुम्हाला सूटही दिली जाते. जे अधिसूचनेच्या आधारावर उपलब्ध आहे, म्हणून SSC च्या अधिकृत वेबसाइटवर जा आणि अधिसूचना काळजीपूर्वक वाचा.

SSC CHSL साठी पात्रता

जर तुम्हाला SSC CHSL 2024 भरती परीक्षेसाठी देखील अर्ज करायचा असेल तर तुमची पात्रता किमान 12 वी उत्तीर्ण असावी. जर तुम्ही भारतातील कोणत्याही मान्यताप्राप्त मंडळातून 12वी परीक्षा उत्तीर्ण केली असे तर तुम्ही SSC CGL भरती परीक्षेला बसू शकता. अर्ज करू शकतो आणि परीक्षा देऊ शकतो.

SSC SSC MTS नोंदणी फॉर्म 2024 कसा भरायचा

Leave a Comment