LPG Gas Cylinder Price गॅस सिलेंडरच्या दरात 300 रुपयांची घसरण ! नवीन दर येथे पहा

LPG Gas Cylinder Price  नमस्कार मित्रांनो, एलपीजी गॅस सिलिंडरची किंमत सतत चढ-उतार होत असते. कमोडिटी गॅसच्या किमतीत वाढ करणारे नवीन दर आज, 1 डिसेंबर रोजी प्रकाशित करण्यात आले. पाच राज्यांतील निवडणुकांनंतर किमतीत वाढ झाल्याची अफवा पसरली आहे, चला तर मग कळवा. एलपीजी सिलिंडर आणि व्यावसायिक सिलिंडरची आज किती किंमत निश्चित करण्यात आली आहे? त्यामुळे तुम्ही या लेखाशी शेवटपर्यंत नक्कीच जोडलेले राहाल.

LPG Gas Cylinder Price  राजधानी दिल्लीत आजपासून 19 किलोचा व्यावसायिक एलपीजी सिलिंडर 1,775.50 रुपयांऐवजी 1,796.50 रुपयांना मिळणार आहे, म्हणजेच सुमारे 20 रुपयांनी वाढ झाली आहे. तर कोलकात्यात त्याची किंमत 1,885.50 रुपयांवरून 1,908 रुपयांपर्यंत वाढली आहे. त्यामुळे काही राज्यांमध्ये एलपीजी व्यावसायिक गॅसच्या किमतीत वाढ करण्यात आली आहे. घरगुती गॅस सिलिंडरच्या दरात कोणताही बदल करण्यात आलेला नाही. आजपासून एलपीजी गॅस सिलिंडर पूर्वीप्रमाणेच दरात उपलब्ध होणार आहे.

LPG सिलेंडरची आजची किंमत

वर्षाचा शेवटचा महिना सुरू होताच महागाईचा आणखी एक मोठा धक्का बसताना दिसत आहे. जिथे काही राज्यांमध्ये निवडणुका झाल्या आहेत आणि निवडणुकीचे निकाल अद्याप जाहीर झालेले नाहीत, तिथे व्यावसायिक गॅसच्या किमतीत वाढ करण्यात आली आहे. घरगुती गॅस सिलिंडरच्या दरात कोणताही विशेष बदल झालेला नाही. निवडणूक निकाल जाहीर झाल्यानंतर घरगुती गॅस सिलिंडरच्या किमती कमी होऊ शकतात, अशी माहिती प्रसारमाध्यमांमध्येही आली. नवीन राज्य सरकार स्थापनेसोबतच लोकसभा निवडणूकही लढवणार आहे.

LPG Gas Cylinder Price  निवडणूक जिंकण्यासाठी तुम्ही तुमच्या राज्यात गॅस सिलिंडरची किंमत कमी करू शकता. कारण आजकाल एलपीजी गॅस सिलिंडर, पेट्रोल, डिझेल इत्यादींच्या क्षमतेवर महागाई वाढणार की नाही हे अवलंबून आहे. त्यामुळे या सर्वांच्या दरात नेहमीच चढ-उतार होत असतात. आणि या सर्वांच्या किमतीवर सर्वांचे लक्ष लागून आहे.

एलपीजीची नवी किंमत आजपासून लागू झाली आहे

आयओसीएलच्या वेबसाइटवर गॅस सिलिंडरची किंमत अपडेट करण्यात आली आहे, जी १ डिसेंबरपासून लागू झाली आहे. कारण दिवाळीपूर्वीच ऑइल मार्केटिंगने 19 किलोच्या व्यावसायिक गॅस सिलिंडरच्या दरात 103 रुपयांची वाढ केली आहे. आणि 1 नोव्हेंबर 2023 रोजी दिल्लीत त्याची किंमत 1833 रुपये झाली. मात्र 16 नोव्हेंबरला त्यावर बंदी घालण्यात आली आणि सिलिंडरची किंमत 50 रुपयांनी कमी करण्यात आली. पण काही दिवस गेले आणि त्याचे भाव पुन्हा वाढले. मात्र यावेळी लक्षणीय वाढ झाली नाही. या महिन्यात तुम्हाला पुन्हा घसरण दिसू शकते.

घरगुती गॅस सिलेंडरची किंमत कधी कमी होणार?

LPG Gas Cylinder Price  14.2 किलो घरगुती एलपीजीची किंमत कधी वाढेल किंवा कमी होईल याबद्दल आत्ताच काही सांगता येत नाही. कारण आता दिलासा मिळाला आहे कारण गेल्या काही महिन्यांपूर्वी मोदी सरकारने ही रक्कम ₹ 200 ने कमी केली आहे, ज्यानंतर सर्वजण खूप आनंदी आहेत. पण मार्केटिंग कंपनीकडून किमतीत पुन्हा चढ-उतार होऊ शकतो. कारण बराच काळ लोटला असून एलपीजी गॅस सिलिंडरच्या दरात कोणताही बदल होताना दिसत नाही. व्यावसायिक गॅसच्या दरात दोन-तीन वेळा बदल झाला आहे. त्यामुळे आता घरगुती गॅस सिलिंडरच्या दरात मोठा बदल पाहायला मिळू शकतो.LPG Gas Cylinder Price

गॅस सिलिंडरचे दर पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा 

Leave a Comment