Kusum Solar Payment 2023 आनंदाची बातमी, 23,752 शेतकऱ्यांसाठी कुसुम सोलर पंप पेमेंट पर्याय आला आहे, यादीत तुमचे नाव तपासा.

Kusum Solar Payment : नमस्कार मित्रांनो कुसुम सोलर पंपसाठी हे एक रिलीफ अपडेट आहे. अनेक दिवसांनी अर्ज केलेल्या लाभार्थ्यांसाठी पेमेंट पर्याय सुरू झाला आहे आणि पात्र शेतकऱ्यांना पैसे मिळण्यापूर्वी मदत सर्वेक्षण करावे लागेल. तुम्हाला संपूर्ण फॉर्म भरावा लागेल, तुम्ही खाली दिलेल्या लिंकवर क्लिक करून तपशीलवार माहिती पाहू शकता. यासोबतच एक महत्त्वाची अपडेट समोर आली आहे, काही दिवसात 23752 शेतकऱ्यांना किसान मित्र सौर पंप अंतर्गत पेमेंटचा पर्याय मिळणार आहे, तर मित्रांनो, संपूर्ण जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना पेमेंटचा पर्याय उपलब्ध होईल, आणि यादी ते शेतकरी आणि क्रमांक येथे जाहीर केले आहेत.

 

कुसुम सोलर पेमेंट कुठे आणि कसे करावे यादीत नाव पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

ज्या लाभार्थींचे व्हर्च्युअल खाते क्रमांक तयार झाले आहेत त्यांना लवकरच पेमेंटचा पर्याय मिळेल आणि ज्या शेतकर्‍यांना त्यांनी अर्ज केलेल्या श्रेणी आणि प्रकारानुसार आवश्यक पेमेंट रक्कम त्यांच्या खात्यात तयार करावी लागेल. या टप्प्यात सुमारे 23,752 हजार शेतकऱ्यांना पेमेंटचा पर्याय दिला जाईल, असा अंदाज आहे. आणि पुढील प्रक्रियेत, 50,000 पंपांच्या संदर्भात, लाभार्थ्यांनी कागदपत्रे अपलोड करणे बाकी आहे आणि ज्या लाभार्थ्यांनी कागदपत्रे अपलोड केली आहेत त्यांच्याकडे पैसे भरण्याचा पर्याय देखील शिल्लक आहे. येत्या काळात या संदर्भातील महत्त्वाचे अपडेट्स आपल्याला कळणार आहेत. पेमेंटचा पर्याय उपलब्ध असला तरीही आम्ही ते लगेच घेऊ. कुसुम सोलर पेमेंट 2023

3HP, 5HP आणि 7.5HP सौर पंप

ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

कुसुम सौर पेमेंट ऑनलाइन

कुसुम सोलर पेमेंट ऑनलाईन : – सर्व शेतकरी बांधवांना नमस्कार. शेतकरी बांधवांसाठी एक महत्वाची अपडेट आहे. कुसुम सौर पंप योजनेसाठी पेमेंट पर्याय सुरू करण्यात आला आहे. आता कुसुम सोलर पंप योजनेचे पैसे या नव्या पद्धतीने द्यावे लागणार आहेत. आणि मग तुम्हाला या ठिकाणी कुसुम सोलर पंप मिळेल. मग आता त्याची किंमत कशी भरायची?

ऑनलाइन प्रक्रिया कशी आहे? अधिकृत वेबसाइट काय आहे? आपण ते येथे पाहू. कुसुम सोलर योजनेअंतर्गत अनेक बनावट वेबसाइट्स आहेत याची तुम्हाला जाणीव असेल. ज्यावर पैसे भरून या ठिकाणी शेतकरी बांधवाचे आर्थिक नुकसान होत आहे. परंतु आपण सर्वांनी हे लक्षात ठेवले पाहिजे की आपल्याला सरकारी वेबसाइटच्या अधिकृत वेबसाइटवर पेमेंट करावे लागेल.

कुसुम सौर पंप योजना कशी लागू करावी?

केंद्र सरकारच्या प्रधानमंत्री कुसुम योजनेअंतर्गत सौर पंप बसवण्यासाठी तुम्ही अधिकृत वेबसाइट kusum.mahaurja.com वर अर्ज करू शकाल –

  • Kusum Yoyana Apply 2023 अंतर्गत ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी , सर्व शेतकर्‍यांनी सर्वप्रथम kusum.mahaurja.com या ऊर्जा मंत्रालयाच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी .
  • यानंतर पोर्टलवर लॉगिन करावे लागेल, त्यासाठी पोर्टलवर दिलेला संदर्भ क्रमांक वापरावा लागेल.
  • तुम्ही लॉग इन करताच, तुम्हाला अर्ज करण्यासाठी ऑनलाइन अर्ज करण्याचा पर्याय मिळेल. ज्यावर तुम्हाला क्लिक करावे लागेल.
  • आता येथे शेतकऱ्याने फॉर्ममध्ये विचारलेली सर्व माहिती अचूक भरायची आहे.
  • फॉर्म पूर्णपणे भरल्यानंतर पुन्हा एकदा सर्व माहिती तपासा. त्यानंतर सबमिट करा.
  • सबमिशन प्रक्रिया पूर्ण झाल्यानंतर शेतकऱ्याच्या मोबाईल क्रमांकावर युजर आयडी आणि पासवर्ड प्राप्त होईल.
  • तुम्ही कुसुम योजनेतील तुमची माहिती युजर आयडी आणि पासवर्डद्वारे अपडेट करू शकता.
  • सर्व माहिती अद्ययावत केल्यानंतर, तुमचा पीएम कुसुम योजनेतील अर्ज तुम्ही अंतिम सबमिट करताच पूर्ण होतो. कुसुम सोलर पेमेंट 2023

 

Leave a Comment