Petrol Diesel Price डिझेल पेट्रोलच्या दरात पुन्हा मोठी कपात, आजपासून नवे दर जाहीर.

Petrol Diesel Price नमस्कार मित्रांनो, डिझेल आणि पेट्रोलच्या दरांमध्ये नेहमीच चढ-उतार होत असतात. डिझेल पेट्रोलचे दर महिन्याला ठरवले जातात. यावेळी पुन्हा एकदा पेट्रोल आणि डिझेलचे दर चर्चेचा विषय बनले आहेत. आणि असे म्हटले जात आहे की लवकरच आम्ही त्याच्या किंमतीत मोठी कपात पाहू शकतो. कारण डिझेल पेट्रोलचे दर दररोज पहिल्या डिसेंबरला ठरतात, तर चला जाणून घेऊया. आज तुमच्या शहरात डिझेल किंवा पेट्रोल किती उपलब्ध आहे?

भारतात पेट्रोल आणि डिझेलचे नवीन दर दररोज सकाळी 6 वाजता तेल कंपनी जाहीर करतात. आणि 1 डिसेंबर किंवा महिन्याच्या पहिल्या तारखेला अनेक शहरांमध्ये डिझेल पेट्रोलच्या किमतीत बरेच बदल होतात. देशात पेट्रोल डिझेलचे नवीनतम दर आले आहेत. आज तेल कंपन्यांनी नवीन किमती जाहीर केल्या होत्या ज्यात अनेक शहरांमध्ये पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमतीत किरकोळ बदल करण्यात आल्याचे सांगण्यात आले होते. चला संपूर्ण अपडेटवर एक नजर टाकूया.

 सोन्याच्या दरात घसरण झाली जाणून घ्या नवीन दर

आज पेट्रोल डिझेलच्या दरात वाढ

Petrol Diesel Price राष्ट्रीय स्तरावर पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात कोणताही बदल झालेला नाही. मात्र राज्य पातळीवर पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात बदल करण्यात आला आहे. यामध्ये राजस्थान, पंजाब आणि उत्तर प्रदेशचा समावेश आहे जेथे पेट्रोल डिझेलच्या दरात काही बदल करण्यात आले आहेत. उत्तर प्रदेशातील नोएडामध्ये पेट्रोल 96.76 रुपये आणि डिझेल 989.93 रुपये प्रति लिटर दराने उपलब्ध आहे. उत्तर प्रदेशची राजधानी लखनऊमध्ये डिझेलचा दर 98.76 रुपये झाला आहे.

त्याच पेट्रोलची किंमत 96.57 रुपये आहे म्हणजेच उत्तर प्रदेशमध्ये पेट्रोल डिझेलच्या दरात फारसा बदल झालेला नाही. पाटण्यात पाहिल्यास पेट्रोलचा दर १०७.४८ रुपये तर डिझेलचा दर ९४.२६ ​​रुपये प्रति लिटर आहे. म्हणजे बिहारमध्ये डिझेल पेट्रोलची किंमत खूप जास्त आहे. तर भारताची राजधानी दिल्लीत पेट्रोलची किंमत 96.72 रुपये आणि डिझेलची किंमत 98.62 रुपये प्रति लिटर आहे.

राज्यायातील 40 तालुक्यामध्ये दुष्काळ जाहीर..! हेक्टरी 35,000 रुपये मिळणार यादी पहा 

प्रत्येक शहरात पेट्रोल आणि डिझेलचे दर वेगवेगळे का असतात?

Petrol Diesel Price प्रत्येक शहरात डिझेल किंवा पेट्रोलचे दर वेगवेगळे असतात. कारण पेट्रोल आणि डिझेलची किंमत आधी तेल कंपन्या ठरवतात. त्यानंतर केंद्र सरकारकडून त्यावर कर लावला जातो. ज्याची किंमत सर्व राज्यांसाठी समान आहे.

मात्र राज्य सरकारकडून दर ठरवल्यावर त्याच्या किमतीत बदल दिसून येतो. कारण राज्य सरकारे त्यांच्या मर्जीनुसार कर लावतात. काही राज्य सरकारे जास्त कर लावतात तर काही राज्य सरकारे कमी कर लावतात. त्यामुळे प्रत्येक राज्यात किंवा मोठ्या शहरात डिझेल किंवा पेट्रोलचे दर वेगवेगळे असतात.

Leave a Comment