Agriculture Land Survey Map:कृषी जमीन सर्वेक्षण नकाशा: फक्त तुमचा गट नंबर टाकून तुमच्या मोबाईलवर जमिनीचा नकाशा पहा.

Agriculture Land Survey जर एखाद्या शेतकऱ्याला शेतात जाण्यासाठी नवीन रस्ता बनवायचा असेल किंवा जमिनीच्या सीमा (जमीन रेकॉर्ड) जाणून घ्यायच्या असतील तर त्या शेतकऱ्याकडे त्याच्या जमिनीचा नकाशा असणे आवश्यक आहे, आता सरकारने जमिनीचा नकाशा ऑनलाइन उपलब्ध.सातबारा काढण्यास सुरुवात केली असून आठ-अ ची माहिती दिसेल. कृषी जमीन सर्वेक्षण नकाशा

गट नंबर टाकून तुमच्या जमिनीचा नकाशा डाउनलोड करण्यासाठी

इथे क्लिक करा

कृषी सर्वेक्षण जमिनीचा नकाशा कसा पाहायचा

सर्वप्रथम, भू नक्ष ऑनलाइन काढण्यासाठी तुम्हाला खाली दिलेल्या वेबसाइटवर जावे लागेल, या पेजवर तुम्हाला डाव्या बाजूला लोकेशन टॅब दिसेल. या विभागात तुम्हाला तुमच्या राज्यासाठी ग्रामीण आणि शहरी असे दोन पर्याय दिसतील. शेती

तुम्ही ग्रामीण भागात असाल तर ग्रामीण पर्याय निवडा आणि शहरी भागात असाल तर शहरी पर्याय निवडा. कृषी जमीन सर्वेक्षण मॅपिंग सेवा

यानंतर तुम्हाला तुमचा जिल्हा, तालुका आणि गाव निवडावे लागेल आणि शेवटी गावाच्या नकाशावर क्लिक करावे लागेल.

यानंतर स्क्रीनवर ज्या गावामध्ये तुमची शेतजमीन पडते त्याचा नकाशा उघडतो.

होम पर्यायासमोरील क्षैतिज बाणावर क्लिक करून तुम्ही हा नकाशा पूर्ण स्क्रीनमध्ये पाहू शकता.

 

त्यानंतर, हा नकाशा डाव्या बाजूला असलेल्या + किंवा – बटणावर क्लिक करून मोठ्या किंवा लहान आकारात म्हणजेच झूम इन किंवा झूम आउट केला जाऊ शकतो. एकाच्या खाली, तुम्ही त्यावर क्लिक केल्यास, तुम्ही कृषी सर्वेक्षणाच्या पहिल्या पानावर परत जाल. कृषी जमीन सर्वेक्षण नकाशा

 

गट नंबर टाकून तुमच्या जमिनीचा नकाशा डाउनलोड करण्यासाठ

👉इथे क्लिक करा👈

 

आता जमिनीचा नकाशा कसा बनवला जातो ते पाहू.

 

या पृष्ठावर प्लॉट क्रमांकानुसार शोधा नावाचा विभाग आहे, येथे तुम्हाला तुमच्या सातबारा प्लॉटचा प्लॉट क्रमांक टाकावा लागेल. त्यानंतर तुमचा जमीन गट नकाशा उघडेल, तुम्ही Home पर्यायासमोरील क्षैतिज बाणावर क्लिक करून आणि नंतर वजा (-) बटण दाबून पूर्ण नकाशा पाहू शकता.

आता डाव्या बाजूला प्लॉट माहिती विभागात तुम्ही नमूद केलेल्या गट नकाशामध्ये शेतकऱ्याच्या नावाचा तपशील आणि त्याच्या नावावर असलेल्या जमिनीची रक्कम शेतजमिनीच्या नावावर दिली आहे.

गट क्रमांकामध्ये जमीन असलेल्या शेतकऱ्याची सविस्तर माहिती एमपी लॅण्ड रेकॉर्डमध्ये दिली आहे.

ही माहिती पाहिल्यानंतर डाव्या बाजूला मॅप रिपोर्ट नावाचा पर्याय आहे, त्यावर क्लिक केल्यास तुमच्या जमिनीचा प्लॉट रिपोर्ट तुमच्यासमोर उघडेल. त्याच्या उजव्या बाजूला असलेल्या डाउन अॅरोवर क्लिक करून तुम्ही ते डाउनलोड करू शकता. कृषी जमीन सर्वेक्षण नकाशा

Leave a Comment