Gold Price सोन्याच्या दरात घसरण झाली जाणून घ्या नवीन दर

Gold Price आज सोन्या-चांदीच्या दरात मोठी घसरण झाली आहे. तुम्हीही सोने-चांदी खरेदीची वाट पाहत असाल, तर तुम्हाला यापेक्षा चांगली संधी मिळणार नाही. सोन्या-चांदीच्या दरात घसरण झाल्यामुळे सोन्याचा बाजार, हे राज्यातील सर्वच शहरांमध्ये होत आहे. सोन्या-चांदीचे भाव घसरले आहेत की, गेल्या दोन-तीन दिवसांपासून सोन्या-चांदीचे दर सातत्याने घसरत असल्याचे दिसून येत आहे. धनत्रयोदशी आणि दिवाळीमुळे सोन्याच्या खरेदीसाठी बाजारात लोकांची गर्दी होत आहे? 10 ग्रॅम सोन्या-चांदीचा दर किती आहे आणि 18 कॅरेट, 22 कॅरेट आणि 24 कॅरेट सोन्याचा दर काय आहे? आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत, तर काळजीपूर्वक वाचा पूर्णपणे

Gold Price तुम्ही लक्षात ठेवण्याची पहिली गोष्ट म्हणजे प्रमाणित विक्रेत्याकडून किंवा उत्पादकाकडून सोने खरेदी करणे. विश्वासार्ह विक्रेता किंवा ब्रँड निवडल्याने तुमच्या सोन्याची गुणवत्ता आणि सत्यता सुनिश्चित होऊ शकते.

1. पंचांगुली चिन्हासह “हॉलमार्क” चिन्ह सोन्याच्या धातूमध्ये दिसले पाहिजे. हे चिन्ह प्रमाणित दागिने उत्पादक किंवा विक्रेत्याने दिलेले ओळख प्रमाणपत्र आहे आणि सोन्याच्या गुणवत्तेची हमी देते.

2. सोन्याची कडकपणा आणि प्रतिकार तपासा. शुद्ध सोने अत्यंत कठीण असते आणि ते सहजपणे धागे देत नाही. तुम्ही तुमच्या दोन अंगठ्यांमध्ये सोन्याने घासून त्याच्या कडकपणाची चाचणी घेऊ शकता.

3. सोन्याची चाचणी घेण्यासाठी तुम्ही उपलब्ध चाचणी किट वापरू शकता. हे किट सहसा विश्वसनीय दागिने विक्रेत्यांकडून असतात.Gold Price

सोन्याचे दर पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा 

Leave a Comment