NPCI Guidelines गूगल पे, फोन पे, पेटीएम UPI ID 31 डिसेंबरपासून बंद, नवीन नियम लागू होणार

NPCI Guidelines जर तुम्ही UPI ID, Google Pay, PhonePe, Paytm किंवा इतर ऑनलाइन UPI ​​ID द्वारे व्यवहार करत असाल तर, नॅशनल पेमेंट कॉर्पोरेशन ऑफ इंडियाच्या नवीन मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार, 31 डिसेंबरपर्यंत मोठ्या ऑर्डर देण्यात आल्या आहेत , त्यानुसार ज्यांनी मार्गदर्शक तत्त्वांचे पालन करा. तुम्ही सूचनांचे पालन करत नसल्यास , तुमचा UPI आयडी बंद केला जाईल.

NPCI Guidelines सध्या, आम्ही भारतात ऑनलाइन पेमेंट करण्यासाठी UPI चा वापर करतो . याद्वारे पेमेंट एका व्यक्तीकडून दुसऱ्या व्यक्तीकडे त्वरित हस्तांतरित केले जाते. भारतातील बहुतेक नागरिक ऑनलाइन पेमेंटद्वारे UPI आयडी वापरतात , ज्यात प्रामुख्याने Google Pay , PhonePe , Paytm यांचा समावेश होतो . तुम्ही देखील UPI आयडी वापरून व्यवहार करत असाल , तर तुमच्यासाठी एक नवीन नियम किंवा मार्गदर्शक तत्त्वे जारी करण्यात आली आहेत जी तुमच्यासाठी जाणून घेणे खूप महत्त्वाचे आहे.

सर्व नागरिकांना मिळणार 300 रुपये सबसिडी तात्काळ करा हे काम

नॅशनल पेमेंट कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया (NPCI) ने सर्व बँका आणि Google Pay, PhonePe, Paytm आणि इतर प्रदात्यांसारख्या तृतीय पक्ष अनुप्रयोग प्रदात्यांसाठी नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली आहेत .

NPCI च्या नवीन नियमाचा मुख्य उद्देश हा आहे की कोणतेही पेमेंट कोणत्याही चुकीच्या व्यक्तीकडे हस्तांतरित केले जाऊ नये आणि कोणत्याही व्यक्तीने कोणत्याही UPI आयडीचा गैरवापर करू नये. जर तो क्रमांक दिला गेला असेल तर UPI आयडी आधीच त्या क्रमांकाशी जोडलेला असेल, अशा परिस्थितीत चुकीचा व्यवहार होण्याची शक्यताही वाढते .

३१ डिसेंबरनंतर तुम्ही UPI आयडीने व्यवहार करू शकणार नाही

नॅशनल पेमेंट्स कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया (NPCI) ने सर्व बँका आणि तृतीय पक्ष अॅप्लिकेशन प्रदात्यांना अशा ग्राहकांना ओळखण्यासाठी सूचना जारी केल्या आहेत ज्यांनी गेल्या एका वर्षात UPI आयडी वापरला नाही . क्रेडिट किंवा डेबिट व्यवहार नसल्यास तुमचा UPI आयडी नवीन वर्षात बंद होईल .

NPCI ने सर्व बँका आणि तृतीय पक्ष सेवा प्रदाता अॅप्सना असे UPI आयडी ओळखण्यास सांगितले आहे ज्यांनी गेल्या एका वर्षात कोणतेही क्रेडिट किंवा डेबिट घेतले नाही. ते ईमेल किंवा संदेशाद्वारे सूचना देखील पाठवेल जेणेकरून माहिती दिली जाऊ शकेल.

NPCI Guidelines सेवा सुरू ठेवण्यासाठी, तुम्हाला फक्त तुमच्या UPI आयडीने व्यवहार करावा लागेल, त्यानंतर तुमचा UPI आयडी सक्रिय राहील. दुसरी महत्त्वाची बाब म्हणजे ही बातमी समोर येताच सायबर ठग सक्रिय झाले. आयडी अॅक्टिव्ह ठेवण्याच्या नावाखाली फसवणुकीचा धंदा सुरू झाला आहे . UPI आयडी बंद करून अशा फसवणूक करणाऱ्यांना टाळा . खात्याचे काहीही होणार नाही, काही अडचण असल्यास बँकेशी संपर्क साधू शकता .

Leave a Comment