राज्यायातील 40 तालुक्यामध्ये दुष्काळ जाहीर..! हेक्टरी 35,000 रुपये मिळणार यादी पहा Drought list maharashtra

Drought list maharashtra : नमस्कार शेतकरी मित्रांनो. या वर्षी आपल्या राज्यात जितका पाऊस पडतो तितका पाऊस पडला नाही. यामुळे अनेक ठिकाणी आपल्या गायी व इतर प्राण्यांना पुरेसे पाणी व अन्न नाही. ज्या काळात आपण पीक घेतो त्या काळात ४० भागात दुष्काळ असल्याचे सरकारने म्हटले आहे.

महाराष्ट्राचे नेते मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी ठरवले आहे की, मंत्रिमंडळ उपसमिती नावाचा महत्त्वाचा लोकांचा गट दुष्काळ नावाच्या समस्येबाबत निर्णय घेईल. पुरेसा पाऊस नसताना दुष्काळ पडतो आणि त्याचा राज्यातील काही भागांवर परिणाम झाला आहे. त्यांना काही विशेष मदत देऊन या भागांना मदत करायची आहे. याबाबत ते लवकरच निर्णय घेतील. Drought list maharashtra

आज झालेल्या बैठकीत, सरकारने पिकांसाठी पुरेसा पाऊस कसा नाही आणि ते कशी मदत करण्याचा प्रयत्न करत आहेत याबद्दल बोलले. दुष्काळ किती भीषण आहे आणि त्याचे व्यवस्थापन कसे करायचे याचे वेगवेगळे मार्ग त्यांनी पाहिले.

Drought list maharashtra जाहीर झाल्यावर मिळणाऱ्या सवलती.

1) शेतकऱ्यांना जमिनीच्या महसुलात सूट देण्यात आली आहे

२) पीक वित्तपुरवठा करणाऱ्या महाराष्ट्र दुष्काळाची पुनर्रचना

3) कृषी कर्जाच्या वसुलीला स्थगिती दिली जाईल.

4) सध्याच्या कृषी पंप वीज शुल्कात अंदाजे 33.5% सूट

5) विद्यार्थी आणि विद्यापीठातील विद्यार्थ्यांचे परीक्षा शुल्क माफ केले आहे

6) “ROHYO” मध्ये कामगार मानक काही प्रमाणात शिथिल केले जाऊ शकतात

7) पिण्याच्या पाण्याचा पुरवठा करण्यासाठी आवश्यक तेथे टँकर उपलब्ध असतील

8) शेतकऱ्यांच्या शेतपंपांना अखंडित वीजपुरवठा आहे.

👇👇👇👇

➡️➡️ पिक विमा पात्र जिल्ह्याची यादी जाहीर ⬅️⬅️

Leave a Comment