UPI व्यवहारांचे नवे नियम! ऑनलाईन पेमेंटसाठी लागणार ४ तास, जाणून घ्या संपूर्ण प्रकरण

ऑनलाइन व्यवहारांमध्ये फसवणूक ही एक मोठी समस्या आहे. यातून सुटका करण्यासाठी सरकार अनेक प्रयत्न करत आहे. तसेच ऑनलाइन फसवणूक रोखण्यासाठी नवीन नियम करण्यात येत असून, त्यासाठी अनेक प्रस्ताव प्राप्त झाले आहेत. या प्रस्तावांची अंमलबजावणी झाल्यास ऑनलाइन फसवणुकीच्या घटना कमी होऊ शकतात. या प्रस्तावाविषयी सविस्तर जाणून घेऊया..

हिंदी बातम्यातंत्रज्ञानगॅझेट बातम्याऑनलाइन फसवणूक रोखण्यासाठी UPI पेमेंट नवीन नियम सूचना

UPI व्यवहारांचे नवे नियम! ऑनलाईन पेमेंटसाठी लागणार ४ तास, जाणून घ्या संपूर्ण प्रकरण

UPI व्यवहार मर्यादा वाढवण्यात आली आहे. 2000 रुपयांपेक्षा जास्त ऑनलाइन पेमेंटवर 4 तासांचा विलंब होऊ शकतो. 5000 रुपये भरल्यानंतर 24 तासात 50000 रुपये भरता येतील. 2022-23 मध्ये 13,530 फसव्या पेमेंट झाल्या आहेत, त्यापैकी 49 टक्के म्हणजे 6,659 कोटी रुपये डिजिटल पेमेंटचा समावेश आहे.

सौरभ वर्मा द्वारा संपादित | Navbharattimes.com | अद्यतनित: 2 डिसेंबर 2023, रात्री 11:31

हायलाइट

सरकारने दिलेला प्रस्ताव

फसवणुकीच्या समस्येला आळा बसेल

UPI पेमेंटमध्ये 4 तासांचा विलंब

हायलाइटमधील सर्व बातम्या वाचण्यासाठी अॅप डाउनलोड करा

upi पेमेंट 2

शॉपिंग अलर्ट- हेडफोन आणि पार्टी स्पीकरवर 65% पर्यंत सूट- आता तपासा.

ऑनलाइन व्यवहारांमध्ये फसवणूक ही एक मोठी समस्या आहे. यातून सुटका करण्यासाठी सरकार अनेक प्रयत्न करत आहे. तसेच ऑनलाइन फसवणूक रोखण्यासाठी नवीन नियम करण्यात येत असून, त्यासाठी अनेक प्रस्ताव प्राप्त झाले आहेत. या प्रस्तावांची अंमलबजावणी झाल्यास ऑनलाइन फसवणुकीच्या घटना कमी होऊ शकतात. या प्रस्तावाविषयी सविस्तर जाणून घेऊया..

UPI पेमेंटमध्ये 4 तासांचा विलंब:

सरकारला एक प्रस्ताव प्राप्त झाला आहे, ज्यामध्ये UPI व्यवहार मर्यादित करण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत. या अंतर्गत, जर तुम्ही प्रथमच एखाद्याला 2000 रुपयांपेक्षा जास्त ऑनलाइन पेमेंट करत असाल तर ते 4 तासांनी उशीर होऊ शकते. यामुळे फसवणूक होण्यापासून रोखता येईल. तथापि, असे मानले जाते की 4 तासांचा विलंब ऑनलाइन पेमेंटच्या मार्गात एक नवीन समस्या निर्माण करू शकतो, कारण जर तुम्ही 2000 रुपये किंवा त्याहून अधिक किमतीची किराणा वस्तू किंवा इतर कोणतीही वस्तू खरेदी केली तर तुम्हाला 4 तासांचा विलंब भरावा लागेल. किराणा विक्रेत्याला तास. माल देणार नाही.

हिंदी बातम्यातंत्रज्ञानगॅझेट बातम्याऑनलाइन फसवणूक रोखण्यासाठी UPI पेमेंट नवीन नियम सूचना

UPI व्यवहारांचे नवे नियम! ऑनलाईन पेमेंटसाठी लागणार ४ तास, जाणून घ्या संपूर्ण प्रकरण

UPI व्यवहार मर्यादा वाढवण्यात आली आहे. 2000 रुपयांपेक्षा जास्त ऑनलाइन पेमेंटवर 4 तासांचा विलंब होऊ शकतो. 5000 रुपये भरल्यानंतर 24 तासात 50000 रुपये भरता येतील. 2022-23 मध्ये 13,530 फसव्या पेमेंट झाल्या आहेत, त्यापैकी 49 टक्के म्हणजे 6,659 कोटी रुपये डिजिटल पेमेंटचा समावेश आहे.

सौरभ वर्मा द्वारा संपादित | Navbharattimes.com | अद्यतनित: 2 डिसेंबर 2023, रात्री 11:31

हायलाइट

सरकारने दिलेला प्रस्ताव

फसवणुकीच्या समस्येला आळा बसेल

UPI पेमेंटमध्ये 4 तासांचा विलंब

हायलाइटमधील सर्व बातम्या वाचण्यासाठी अॅप डाउनलोड करा

upi पेमेंट 2

शॉपिंग अलर्ट- हेडफोन आणि पार्टी स्पीकरवर 65% पर्यंत सूट- आता तपासा.

ऑनलाइन व्यवहारांमध्ये फसवणूक ही एक मोठी समस्या आहे. यातून सुटका करण्यासाठी सरकार अनेक प्रयत्न करत आहे. तसेच ऑनलाइन फसवणूक रोखण्यासाठी नवीन नियम करण्यात येत असून, त्यासाठी अनेक प्रस्ताव प्राप्त झाले आहेत. या प्रस्तावांची अंमलबजावणी झाल्यास ऑनलाइन फसवणुकीच्या घटना कमी होऊ शकतात. या प्रस्तावाविषयी सविस्तर जाणून घेऊया..

UPI पेमेंटमध्ये 4 तासांचा विलंब:

सरकारला एक प्रस्ताव प्राप्त झाला आहे, ज्यामध्ये UPI व्यवहार मर्यादित करण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत. या अंतर्गत, जर तुम्ही प्रथमच एखाद्याला 2000 रुपयांपेक्षा जास्त ऑनलाइन पेमेंट करत असाल तर ते 4 तासांनी उशीर होऊ शकते. यामुळे फसवणूक होण्यापासून रोखता येईल. तथापि, असे मानले जाते की 4 तासांचा विलंब ऑनलाइन पेमेंटच्या मार्गात एक नवीन समस्या निर्माण करू शकतो, कारण जर तुम्ही 2000 रुपये किंवा त्याहून अधिक किमतीची किराणा वस्तू किंवा इतर कोणतीही वस्तू खरेदी केली तर तुम्हाला 4 तासांचा विलंब भरावा लागेल. किराणा विक्रेत्याला तास. माल देणार नाही.

UPI पेमेंट बंद होणार, का जाणून घ्या

ऑनलाइन फसवणूक ही एक मोठी समस्या बनली आहे.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, सध्या 5000 रुपयांपेक्षा जास्त रक्कम पहिल्यांदाच कोणालाही ट्रान्सफर करता येत नाही. 5000 रुपयांचे एकवेळ पेमेंट केल्यानंतर, पुढील 24 तासांमध्ये जास्तीत जास्त 50000 रुपये भरता येतील. आरबीआयच्या अहवालानुसार, 2022-23 मध्ये एकूण पेमेंटमध्ये 13,530 फसवणूक पेमेंटचा समावेश होता. त्याची एकूण किंमत 30,252 कोटी रुपये आहे. या फसवणुकीत 49 टक्के किंवा 6,659 कोटी रुपयांच्या डिजिटल पेमेंटचा समावेश आहे.

अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment