LPG Gas New Rate गॅस सिलिंडर स्वस्त झाला, नवे दर जाहीर, येथून पहा

LPG Gas New Rate जवळपास सर्वच घरांमध्ये गॅस सिलिंडर वापरला जात आहे आणि तुमच्या घरातही गॅस सिलिंडर वापरलाच पाहिजे, अशा परिस्थितीत प्रत्येकाने गॅस सिलिंडरची किंमत जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे. गॅस सिलिंडरच्या किमतीत वेळोवेळी बदल होत असतात. एलपीजी गॅसच्या किमती प्रत्येक महिन्याच्या पहिल्या दिवशी बदलल्या जातात, त्यामुळे तुम्हाला डिसेंबर महिन्यातही गॅसच्या किमतींमध्ये बदल नक्कीच दिसतील.

एलपीजी गॅस सिलिंडरच्या किमतीत बदल करून सध्या जवळपास सर्वच राज्यांमध्ये नागरिकांना कमी किमतीत एलपीजी गॅस सिलिंडर उपलब्ध करून दिले जात आहेत. काही राज्यांमध्ये एलपीजी गॅस सिलिंडर अत्यंत कमी किमतीत योजनांद्वारे नागरिकांना पुरवले जात आहेत. आज LPG गॅसच्या नवीन दराविषयी माहिती जाणून घेऊया.

LPG गॅस नवीन दर जरी

तुम्हाला माहिती असेल की दिवाळीच्या आधी नोव्हेंबरच्या पहिल्या दिवशी व्यावसायिक एलपीजी गॅस सिलिंडरच्या किमती वाढवण्यात आल्या होत्या. या वाढीमुळे 1 नोव्हेंबर 2023 रोजी 19 किलोच्या गॅस सिलेंडरची किंमत वाढली होती, त्यामुळे गॅस सिलिंडर 103 रुपयांनी महागला होता. मात्र त्यानंतर कंपन्यांनी गॅस सिलिंडरच्या दरात कपात करून व्यावसायिक एलपीजी गॅस सिलिंडर वापरणाऱ्या नागरिकांना दिलासा दिला आणि गॅस सिलिंडरच्या दरात कपात केल्याने अनेक शहरांमध्ये गॅस सिलिंडरच्या किमती कमी झाल्या.

तुमच्या माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की, तेल विपणन कंपन्यांनी कपातीच्या मार्गाने दिलेला दिलासा, हा दिलासा फक्त व्यावसायिक LPG गॅस सिलिंडर वापरणार्‍या नागरिकांना देण्यात आला आहे. LPG गॅस अंतर्गत ₹50 पेक्षा जास्त वजावट आहे. सिलेंडर झाले आहे. अनेकदा एलपीजी गॅसच्या किमती बदलत राहतात पण कधी कपात होते तर कधी व्यावसायिक एलपीजी गॅसही महाग होतो.

महानगरांमध्ये गॅस सिलिंडरचे नवीन दर

दिल्ली, कोलकाता, मुंबई आणि चेन्नई या महानगरांमध्ये गॅस सिलिंडरचे दर जाणून घेतल्यास, 1 नोव्हेंबर 2023 रोजी दिल्लीत गॅस सिलेंडरची किंमत 1833 रुपये होती आणि 16 नोव्हेंबर 2023 रोजी गॅस सिलिंडरची किंमत कमी झाल्यामुळे ज्याचा गॅस सिलिंडर 1755.50 रुपयांना मिळत होता. 1 नोव्हेंबर 2023 रोजी कोलकातामध्ये गॅस सिलिंडरची किंमत 1943 होती. 16 नोव्हेंबर 2023 रोजी गॅस सिलिंडरची किंमत 1855.50 रुपये झाली.

मुंबईत गॅस सिलिंडरची किंमत 1 नोव्हेंबरला 1785.50 रुपये होती, जी 16 नोव्हेंबर 2023 रोजी 1728 रुपये झाली. तर चेन्नईमध्ये 1 नोव्हेंबर 2023 रोजी गॅस सिलिंडरची किंमत 1999.50 रुपये होती आणि त्यानंतर 16 नोव्हेंबर 2023 रोजी ती 1942 रुपये करण्यात आली. आता गॅसच्या दरात किती बदल झाला आहे ते बघता येईल आणि गॅसच्या दरात बदल करून नागरिकांना दिलासा मिळाला आहे.

उज्ज्वला योजनेचा लाभ घेणाऱ्या लाभार्थ्यांना सर्वाधिक फायदा येथे पहा सविस्तर

Leave a Comment