IMD महाराष्ट्रात आजही पाऊस आणि गारपिटीचा इशारा, या जिल्ह्यांसाठी जारी करण्यात आला इशारा

  1. IMD महाराष्ट्रात अचानक आलेल्या अवकाळी पावसाने वातावरण आणखीनच थंड केले आहे. येथे अवकाळी पावसाने शेतकऱ्यांचे मोठे नुकसान झाले आहे. अवकाळी पाऊस आणि गारपिटीमुळे शेतकऱ्यांची पिके उद्ध्वस्त झाली आहेत. पण शेतकऱ्यांचे संकट इथेच संपले नाही. कारण हवामान खात्याने पुन्हा एकदा महाराष्ट्रात अवकाळी पावसाचा इशारा दिला आहे.

पुढील ३ दिवस मुसळधार पाऊस IMD

बंगालच्या उपसागरात मिचांग चक्रीवादळाची तीव्रता वाढण्याची शक्यता आहे. या चक्रीवादळामुळे अनेक राज्यांमध्ये मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. पुढील ३ दिवस राज्यात पाऊस आणि वादळी वाऱ्याचा इशारा देण्यात आला आहे. राज्यातील हवामान खात्याने मध्य महाराष्ट्र आणि मराठवाड्यात पाऊस आणि गारपिटीचा इशारा दिला आहे. विदर्भातही विजांच्या कडकडाटासह वादळी पावसाची शक्यता आहे.

या ‘जिल्ह्यांमध्ये यलो अलर्ट’

हवामान खात्याने महाराष्ट्रातील काही जिल्ह्यांमध्ये पावसाचा यलो अलर्ट जारी केला आहे. हवामान खात्याने आज नाशिक, छत्रपती संभाजीनगर, जळगाव, बुलढाणा, अकोला, अमरावती, वाशीम आणि यवतमाळ जिल्ह्यांसाठी पिवळा अलर्ट जारी केला आहे. या जिल्ह्यांमध्ये विजांच्या कडकडाटासह हलक्या ते मध्यम पावसासाठी यलो अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. याशिवाय रायगड, ठाणे, जालना आणि धुळे जिल्ह्यात काही ठिकाणी हलका पाऊस पडेल, असा अंदाजही हवामान खात्याने वर्तवला आहे. अशा स्थितीत अजूनही पुढील ३ दिवस येथे अवकाळी पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.IMD

आजचे हवामान अंदाज जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment