IMD Alert : येत्या 24 तासांत या 10 जिल्ह्यांमध्ये जोरदार वारा आणि वादळी वाऱ्यासह मुसळधार पाऊस पडेल, हवामान खात्याने अलर्ट जारी केला आहे.

IMD Alert : येत्या 24 तासांत या 10 जिल्ह्यांमध्ये जोरदार वारा आणि वादळी वाऱ्यासह मुसळधार पाऊस पडेल, हवामान खात्याने अलर्ट जारी केला आहे. 

IMD पावसाचा इशारा: देशातील बहुतांश राज्यांमध्ये गेल्या काही दिवसांपासून हवामानात सतत बदल होत आहेत. काही ठिकाणी खूप थंडी आहे तर काही ठिकाणी बर्फवृष्टी होत आहे. इतकेच नाही तर नोव्हेंबरच्या सुरुवातीपासूनच अनेक राज्यांमध्ये मुसळधार पाऊसही पाहायला मिळत आहे.

दरम्यान, राजधानी दिल्लीसह अनेक राज्यांमध्ये पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे. राजस्थान, महाराष्ट्र आणि मध्य प्रदेशात आज पावसाचा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे. मध्य प्रदेशात सकाळपासून बहुतांश जिल्ह्यांमध्ये ढगाळ वातावरण होते आणि संध्याकाळी उशिरापर्यंत अनेक ठिकाणी जोरदार वाऱ्यासह रिमझिम पाऊस दिसला, त्यामुळे वातावरण अचानक थंड झाले.

हवामान खात्यानुसार, वेस्टर्न डिस्टर्बन्स पश्चिम हिमालयावर सक्रिय आहे. त्यामुळे हवामानात झपाट्याने बदल होताना दिसत आहेत. हवामान खात्याने दिलेल्या माहितीनुसार, दक्षिण अंदमान समुद्रावर चक्री वाऱ्यांचे क्षेत्र आहे, त्यामुळे बहुतांश राज्यांतील हवामानात बदल दिसून येत आहेत

त्याचबरोबर येत्या काही दिवसात अनेक राज्यांमध्ये पावसाचा अंदाज वर्तवण्यात येत आहे. वेस्टर्न डिस्टर्बन्समुळे 27 नोव्हेंबर रोजी गोवा, मध्य महाराष्ट्र आणि कोकणात पाऊस आणि जोरदार वारे वाहण्याची शक्यता आहे, तर राजस्थान, उत्तर मध्य महाराष्ट्रात गारपीट आणि जोरदार वाऱ्यासह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

दक्षिण बेस्ट मध्य प्रदेश, मराठवाड्यात 2 दिवसांसाठी सतर्कतेचा इशारा देण्यात आला असून त्यात जोरदार वारा, विजांचा कडकडाट, गारपीट आणि रिमझिम पावसाची शक्यता आहे. हवामान खात्यानुसार, अंदमान आणि निकोबार बेटांवर दोन दिवस हलक्या पावसाची शक्यता आहे. एवढेच नाही तर पावसाच्या सतर्कतेमुळे मच्छिमारांना समुद्रापासून दूर राहण्याचा सल्लाही देण्यात आला आहे.

हे उल्लेखनीय आहे की हवामान खात्याने डोंगराळ भागात बर्फवृष्टी आणि पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे, जर आपण हिमाचल प्रदेशबद्दल बोललो तर 26-27 रोजी बर्फवृष्टी आणि पाऊस होऊ शकतो. हिमाचल आणि उत्तराखंडमध्ये हलक्या पावसासह हिमवृष्टी होण्याची शक्यता आहे.पुढील दोन दिवस असेच वातावरण राहणार असल्याचे हवामान खात्याचे म्हणणे आहे.

मात्र 28 आणि 29 नोव्हेंबरनंतर बर्फवृष्टी कमी होऊन हवामान स्वच्छ होईल. हवामानातील बदल पाहता सोमवारी दिल्लीत हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. इतकेच नाही तर आयएमडीच्या म्हणण्यानुसार येत्या दोन-तीन दिवसांत दिल्लीतील लोकांना थंडी जाणवू शकते, पारा 3 ते 4 अंशांनी घसरण्याची शक्यता आहे.

आजच्या हवामान अंदाज जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment