pm fasal vima yojana: या शेतकऱ्यांना हा मेसेज आला आहे, पीक विम्याचे पैसे त्या शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा केले जात आहेत, तुम्हाला मेसेज आला आहे की नाही ते पहा.

pm फसल विमा योजना: गेल्या पंधरवड्यात झालेल्या पावसामुळे पिकांचे नुकसान झाले आहे, तर 23 हून अधिक जिल्हे त्वरित पंचनामे गोळा करण्यासाठी आणि लवकरात लवकर त्यांच्या खात्यात जमा करण्यासाठी अद्ययावत करण्यात आले आहेत. पीक विम्यावर माझी लाभार्थी यादी कशी शोधायची?

 

असे 23 जिल्हे आहेत ज्यात त्वरित पंचनामा (पीक विम्या) साठी अधिसूचना जारी करण्यात आली आहे, तसेच तुमचे इतर दोन जिल्हे जिथे पीक विम्याचे वितरण सुरू झाले आहे आणि मंडळे कोणती आहेत, आम्हाला देखील अपडेट मिळेल. आणि जसे वनविभागाने जारी केलेल्या परिपत्रकानुसार सर्व क्षेत्रांची माहिती देण्यात आली आहे.

 

या जिल्ह्यांतील शेतकऱ्यांना मिळणार मदत तुमच्या जिल्ह्याचे नाव पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

या झोनमध्ये पीक विम्याचे वितरण सुरू झाले.

पीएम फसल विमा योजना: वाटपासाठी आणि या मंडळांमधील उत्पन्नात सुमारे 52 ते 57 टक्के घट झाली आहे, तर परभणीमध्ये आठ मंडळे आहेत ज्यात या जिल्ह्यांमध्ये अनुक्रमे पीक विमा वाटप करण्यात येत आहे, जिल्ह्यातील एकूण शेतकरी त्यासाठी पात्र तुम्ही पाहिल्यास, 10,000 शेतकरी जामसाठी पात्र आहेत, जरी 10,000 शेतकरी देखील पात्र आहेत. pmfby गावांची यादी

तुम्ही विमा दावा कसा करू शकता ? (तुम्ही विमा दावा कसा करू शकता?)

 

पीएम फसल विमा योजना: नुकसान मूल्यांकन प्रक्रिया: शेतकऱ्याने आमच्या कॉल सेंटर नंबर 1800 266 0700, सरकारचे स्थानिक कार्यालय, स्थानिक कृषी नुकसान आणि नुकसान झाल्याच्या 72 तासांच्या आत जिल्हा अधिकारी यांना नुकसानीचा अहवाल द्यावा आणि माहितीमध्ये सर्वेक्षणाचा समावेश आहे. संख्यावार तपशील असावा पिकाचा विमा उतरवला.

 

या जिल्ह्यांतील शेतकऱ्यांना मिळणार मदत तुमच्या जिल्ह्याचे नाव पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment