Loan Waiver शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी, या जिल्ह्यांतील शेतकऱ्यांना मिळणार संपूर्ण कर्जमाफी, जिल्ह्यांच्या यादीत तुमचे नाव तपासा.

कर्जमाफी : परिसरातील हजारो शेतकऱ्यांचे कर्ज माफ होणार आहे. गेल्या काही दिवसांपासून कर्जमाफीच्या प्रतीक्षेत असलेल्या शेतकऱ्यांना कर्जमाफी देण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. शेतकऱ्यांना ही कर्जमाफी कशी मिळणार हे सविस्तर (Loan Waiver) जाणून घेऊया.निसर्गाच्या कहरामुळे शेतकरी आता हतबल झाला आहे. कोरोना आणि लॉकडाऊनमुळे ग्रामीण भागातील अर्थव्यवस्थाही कोलमडली आहे Loan Waiver), अशा परिस्थितीत सरकारने कर्जमाफी करून शेतकऱ्यांना मोठा दिलासा देण्याचा निर्णय घेतला आहे. याचा लाभ परिसरातील 33 हजार 895 थकबाकीदार शेतकऱ्यांना होणार आहे. याचा लाभ विभागातील 33 हजार 895 थकबाकीदार शेतकऱ्यांना होणार आहे. उपमुख्यमंत्री अजित पवार (कृषी) यांच्या उपस्थितीत झालेल्या बैठकीत हा निर्णय घेण्यात आला.Loan Waiver

 

नवीन यादी जाहीर, कर्जमाफी झालेल्या या शेतकऱ्यांची गावनिहाय यादी पहा

पाहण्यासाठी 👉येथे क्लिक करा👈

पीक कर्ज यादी

Loan Waiver कर्जमाफी जिल्हानिहाय बँका जानेवारी 2016 पासून रद्द करण्यात आल्या. अखेर बँकेच्या 86 वर्षांच्या प्रदीर्घ प्रवासाची सांगता झाली. मात्र आता भूविकास बँकेच्या थकबाकीदार शेतकऱ्यांचे कर्ज माफ होणार असल्याने शेतकरी आनंदी आहेत. महात्मा फुले कर्जमाफी योजनेंतर्गत सरकारच्या या निर्णयामुळे शेतकऱ्यांचे 230 कोटी कर्ज माफ होणार आहे. लाभार्थी कोण आहेत आणि शासनाचा निर्णय खाली दिलेला आहे. 30 मार्च रोजी कर्जमाफीचा निर्णय घेण्यात आला होता.

पीक कर्ज यादी

कर्जमाफी जिल्हानिहाय बँका जानेवारी 2016 पासून रद्द करण्यात आल्या. अखेर बँकेच्या 86 वर्षांच्या प्रदीर्घ प्रवासाची सांगता झाली. मात्र आता भूविकास बँकेच्या थकबाकीदार शेतकऱ्यांचे कर्ज माफ होणार असल्याने शेतकरी आनंदी आहेत. महात्मा फुले कर्जमाफी योजनेंतर्गत सरकारच्या या निर्णयामुळे शेतकऱ्यांचे 230 कोटी कर्ज माफ होणार आहे. लाभार्थी कोण आहेत आणि शासनाचा निर्णय खाली दिलेला आहे. 30 मार्च रोजी कर्जमाफीचा निर्णय घेण्यात आला होता.Loan Waiver

परिणामी, शेतकरी थकित (कृषी विभाग) कर्जाच्या चक्रात अडकतात आणि शेतीच्या कामासाठी नवीन पीक कर्ज मिळणे कठीण होते. 2015-16 ते 2018-19 या सलग चार वर्षांत राज्यातील विविध भागात दुष्काळसदृश परिस्थिती आणि राज्यात झालेल्या अवकाळी पावसामुळे शेतकऱ्यांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाल्याने 50 पैशांपेक्षा कमी कर्जमाफी जाहीर करण्यात आली. . अवकाळी पावसामुळे शेतकऱ्यांचे मोठे नुकसान झाले आहे .Loan Waiver

 

नवीन यादी जाहीर, कर्जमाफी झालेल्या या शेतकऱ्यांची गावनिहाय यादी पहा,

पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment