pm kisan status शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी, आता या 21 लाख शेतकऱ्यांना डिसेंबरच्या 13व्या आठवड्यात पैसे मिळणार नाहीत, यादीत तुमचे नाव तपासा.

pm kisan status शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी, आता या 21 लाख शेतकऱ्यांना डिसेंबरच्या 13व्या आठवड्यात पैसे मिळणार नाहीत, यादीत तुमचे नाव तपासा.

 

pm किसान स्थिती; पीएम किसान योजनेंतर्गत राज्यातील लाखो शेतकऱ्यांना केंद्र सरकारकडून दरवर्षी सहा हजार रुपये दिले जातात. शेतकरी मित्रांनो, pm किसान सन्मान निधी महाराष्ट्र राज्यातील एकवीस लाख शेतकऱ्यांना प्रधानमंत्री किसान सन्मान योजनेचा डिसेंबरचा हप्ता मिळणार नाही. सरकारने एक अतिशय महत्त्वाचा निर्णय घेतला आहे, pmkisan डिसेंबर महिन्याचा हप्ता फक्त त्या शेतकर्‍यांनाच दिला जाईल ज्यांनी e-KYC पूर्ण केले आहे. आपल्या महाराष्ट्र राज्यात एकूण 21 लाख बनावट शेतकरी आहेत.

 

शेतकऱ्यांना 13 हप्ते मिळणार नाहीत, शेतकऱ्यांची यादी

पाहण्यासाठी 👉येथे क्लिक करा👈

 

PM किसान सन्मान निधीचा लाभ घेतलेले लाखो शेतकरी 12व्या हप्त्याची आतुरतेने वाट पाहत आहेत. मात्र, या योजनेचा (पीएम किसान स्टेटस) लाभ घेणार्‍या शेतकर्‍यांची यादी तपासली असता यादीत २१ लाख शेतकरी अपात्र आढळले आहेत. त्यामुळे केंद्र सरकार कठोर पावले उचलत आहे. अपात्र शेतकऱ्यांना त्यांच्या खात्यातील पैसे सरकारला परत करावे लागतील. pm kisan status यापैकी १ लाख ७५ हजार बनावट शेतकरी सोलापूर जिल्ह्यातील आहेत. प्रधानमंत्री किसान सन्मान योजना पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मार्च 2019 मध्ये सुरू केली होती. या पीएम किसान योजनेच्या माध्यमातून केंद्र सरकार थेट शेतकऱ्यांच्या बँकेत 6 हजार रुपये जमा करत आहे. खाती.

 

शेतकऱ्यांना 13 हप्ते मिळणार नाहीत, शेतकऱ्यांची यादी

पाहण्यासाठी 👉येथे क्लिक करा👈

21 लाख अपात्र कोणाला मिळाले?

 

PM-किसान योजना PM-किसान योजनेंतर्गत समाविष्ट असलेले एकूण शेतकरी 2.85 कोटी शेतकरी आहेत, काही प्रकरणांमध्ये अपात्र शेतकऱ्यांची संख्या अधिक आहे. pm किसान स्थिती कारण पती आणि पत्नी लाभार्थी म्हणून नोंदणीकृत आहेत आणि त्यांना लाभ मिळत आहेत. पंतप्रधान किसान योजना अपात्र यादी.

 

किसान सन्मान निधी योजनेचा (पीएम किसान योजना अपात्र यादी) 12 वा हप्ता या महिन्याच्या अखेरीस जारी केला जाईल आणि पोर्टलवर अपलोड केला जाईल अशी माहितीही त्यांनी दिली. पीएम किसन

Leave a Comment