Crop Insurance उद्या या जिल्ह्यांतील शेतकऱ्यांच्या खात्यावर पीक विमा योजनेचे पैसे जमा होतील, यादीत तुमच्या जिल्ह्याचे नाव तपासा.

पीक विमा; नमस्कार शेतकरी मित्रांनो, सलग चौथ्या वर्षी महाराष्ट्रात झालेल्या अतिवृष्टीमुळे खरीप हंगाम शेतकऱ्यांच्या हातातून गेला आहे. पीक विमा 2022 अतिवृष्टी, पूर आणि गोगलगाय (कृषी विमा कंपनी) मराठवाड्यात आतापर्यंत 10 लाख 81 हजार पिकांची 761 हेक्टर जमीन उद्ध्वस्त झाली आहे.(usda rma) यामुळे शासनाकडे नुकसान भरपाईची मागणी करण्यात आली आहे. (पीक विमा कंपन्या) पीक विम्याची रक्कम उद्यापासून शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होणार आहे.

कोणत्या जिल्ह्याला किती मदत मिळणार हे पाहायचे

👉इथे क्लिक करा👈

 

विमा

दरम्यान, राज्यात अतिवृष्टीमुळे नुकसान झालेल्या भागासाठी सरकारने 3 हजार कोटी रुपयांची मदतही जाहीर केली आहे, आता मराठवाडा विभागाला 1106 कोटी रुपये पीक विमा 2022 म्हणून मिळाले आहेत, त्यामुळे ही अतिवृष्टी नुकसान भरपाईची रक्कम शेतकर्‍यांना जाणार आहे. खात्यांमध्ये जमा केले. उद्या म्हणजे गुरुवार ते शुक्रवार.

 

पीक विमा जालना परभणी हिंगोली नांदेड लातूर शहर उस्मानाबाद महाराष्ट्रातील मराठवाड्यातील जिल्ह्याला नुकसान भरपाईची रक्कम मिळाली आहे. मात्र दुसरीकडे औरंगाबाद जिल्हा यादीतून वगळला असून पीक विमा 2022 मध्ये शेतकऱ्यांमध्ये तीव्र संताप व्यक्त केला जात आहे. विशेषत: औरंगाबाद जिल्ह्यात अनेक भागात नुकसान झाले आहे. पीक विम्याची मुदत 2022 पर्यंत वाढवण्यात आली आहे. पिकांचेही नुकसान झाले आहे.

 

कोणत्या जिल्ह्याला किती मदत मिळणार हे पाहण्यासाठी 👉येथे क्लिक करा👈

Leave a Comment