Kusum Solar Pump Scheme कुसुम सौर पंप योजना या 20 जिल्ह्यांसाठी ऑनलाइन अर्ज सुरू होते, यादीत तुमच्या जिल्ह्याचे नाव पहा आणि ऑनलाइन अर्ज करा.

कुसुम सौरपंप योजना; नमस्कार शेतकरी मित्रांनो, सर्व शेतकऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी. ती बातमी सोलर पंप कुठे उपलब्ध आहेत. राज्याने सध्या वीस जिल्ह्यांमध्ये कुसुम योजनेंतर्गत अर्ज नोंदणी सुरू केली आहे कुसुम सौर पंप योजना 2022 कोणत्या जिल्ह्यासाठी पात्र आहे. राज्यात 2 लाख कृषी सौर पंपांचे उद्दिष्ट ठेवण्यात आले आहे.

 

कुसुम सौर योजना कार्यान्वित असलेल्या जिल्ह्यांची यादी पाहण्यासाठी

इथे क्लिक करा

 

सौर योजना

मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले की, केंद्र सरकारच्या कुसुम योजनेंतर्गत मेडा आणि महावितरच्या माध्यमातून एक लाख सौर कृषी पंप बसविण्याचे उद्दिष्ट ठेवण्यात आले आहे. या बैठकीला महावितरण महापरिक्षण महानिर्मिती अँड होल्डिंग कंपनीचे वरिष्ठ अधिकारी तसेच ऊर्जा विभागाचे अधिकारी उपस्थित होते. कुसुम सौर पंप योजना 2022 मुळे शेतकऱ्यांना 24 तास वीज तर मिळेलच पण अनुदानाचा बोजाही कमी होईल. त्यासाठी आवश्यक जागेचे भाडे शेतकऱ्यांना देण्यात येणार आहे. त्यामुळे त्याला कायमस्वरूपी उत्पन्नही मिळू शकते. कुसुम सौर पंप योजना

 

कुसुम सौर योजनेच्या ऑनलाइन नोंदणीसाठी येथे क्लिक करा

कुसुम सौर योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

वीज नसलेल्या शेतकऱ्यांना दिवसाचे आठ तास सिंचन करता यावे यासाठी केंद्र सरकारच्या कुसुम योजनेअंतर्गत (कुसुम सौर पंप योजना 2022) महाराष्ट्राला 2 लाख कृषी पंप दिले जात आहेत. कोणत्या जिल्ह्यातील शेतकरी पात्र ठरणार आहेत. त्याची सविस्तर माहिती आपण पाहू.

 

सबसिडी वगळून, तुमच्यासाठी 2 kW सोलर सिस्टीमची एकूण किंमत 72,000 रुपये आहे. एकदा तुम्ही तुमच्या घरात सोलर पॅनल लावले की, तुम्हाला पुढील 25 वर्षांच्या वीज बिलातून सुटका मिळू शकते. तसेच तुमच्या घरात चोवीस तास वीज उपलब्ध होऊ शकते. कुसुम सौर पंप योजना

Leave a Comment