Crop insurance या जिल्ह्यासाठी 375 कोटी रुपयांचा पीक विमा मंजूर केला आहे, पाहा कोणत्या शेतकऱ्यांना मिळणार याचा लाभ.

अतिवृष्टीमुळे शेतकऱ्यांच्या पिकांचे मोठे नुकसान झाले आहे.(प्रधानमंत्री फसल विमा योजना) यासाठी शासनाने नांदेड जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना २५ टक्के आगाऊ रक्कम देण्याचा निर्णय घेतला आहे. हा पीक विमा शेतकऱ्यांच्या खात्यावर जमा होणार असल्याची माहिती आम्हाला (कृषी विभाग) मिळाली आहे. पीक विम्याचे प्रकार कोणते आहेत हे या बातमीद्वारे जाणून घेणार आहोत की कोणते जिल्हे पात्र आहेत. किती मिळणार? पीक विमा कधी मंजूर होतो? ज्यासाठी शेतकऱ्यांना पीक विमा मिळणार आहे. जाणून घेऊया या बातमीच्या माध्यमातून. पीक विमा

कोणत्या जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना पीक विम्याचे पैसे मिळणार ते पाहावे

👇👇👇

इथे क्लिक करा

 

 

पीक विमा

जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना हा पीक विमा मिळणार आहे. हा पीक विमा पीक विमा कंपन्यांकडून शेतकऱ्यांना आर्थिक निधीच्या स्वरूपात उपलब्ध होणार आहे. (फसल विमा योजना) शेतकऱ्यांना त्यांच्या बँक खात्यात पीक विम्याचे त्वरित वाटप करण्याच्या सूचना देण्यात आल्या आहेत. मात्र, लवकरच हा पीक विमाही शेतकऱ्यांच्या खात्यात येण्यास सुरुवात होणार आहे. पीक विमा

 

कोणत्या व किती पिकांचे नुकसान झाले ?

 

पीक विम्याचे नांदेड जिल्ह्याचे मोठे नुकसान झाले आहे. यामध्ये अनेक पिकांचा समावेश आहे. सोयाबीन, कापूस, उडीद, मूग, अरहर, ज्वारी, 5 लाख 27 हजार 141 हेक्टर आणि 314 हेक्टर फळबागांचेही मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले आहे. (पीक विमा) 33% पेक्षा जास्त शेतकऱ्यांच्या पिकांचे नुकसान झाले आहे (पीक विमा). यामुळे सरकार लवकरच शेतकऱ्यांना आर्थिक मदत म्हणून पीक विमा देणार आहे. अशी माहिती समोर येत आहे.

Leave a Comment