solar rooftop yojana आता घराच्या वीज बिलाचे टेन्शन संपणार, घरी सोलर पॅनल लावण्यासाठी सरकार देत आहे 90% सबसिडी, इथून अर्ज करा.

 


नवीन आणि नूतनीकरणक्षम अपारंपरिक ऊर्जा स्त्रोतांपासून वीज निर्मिती प्रकल्पांसाठी दिनांक 31 डिसेंबर 2022 चे राज्य एकात्मिक धोरण. राज्य शासनाकडून वीज निर्मितीसाठी हा प्रकल्प राबविण्यात येत आहे. सौरऊर्जेपासून मिळणारा ऊर्जास्रोत वीजेच्या पारंपारिक उर्जा स्त्रोतापर्यंत पोहोचू शकणार नाही. अशा गावांसाठी 100% आर्थिक मदतीच्या आधारे सौरऊर्जेवर सौर पॅनेल बसवा. घरांमध्ये जाईल.घरांवर सोलार पॅनल बसवण्यासाठी ऑनलाइन अर्ज सुरू केले आहेत. सौर छताची योजना


रूफटॉप सोलर पॅनेल योजनेच्या 90% अनुदानाचा लाभ घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

👇👇👇👇👇

इथे क्लिक करा

रुफटॉप सोलर पॅनेल योजना

विजेच्या टंचाईवर मात करण्यासाठी सरकार दरवर्षी 10 हजार घरांमध्ये सौरऊर्जा पॅनेल बसवणार असून, त्यासाठी राज्य सरकार दरवर्षी 38 कोटी रुपये मंजूर करणार आहे. हा शासनाचा महत्त्वाचा निर्णय आहे. त्यासाठी निधी मंजूर करण्यात आला आहे आणि या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी अर्ज प्रक्रिया लवकरच सुरू झाली आहे.


राज्यातील विजेची वाढती मागणी लक्षात घेऊन पुढील 5 वर्षांसाठी 17360 मेगावॅट वीज निर्मितीचे उद्दिष्ट ठेवून शासनाने 2021 या वर्षासाठी घरपोच सौर पॅनेलसाठी 40 टक्के अनुदान देण्याचा निर्णय घेतला आहे. सौर छताची योजनाया योजनेचा फायदा कसा होईल? ,

रुफटॉप सोलर स्कीम काही लोकांना सोलर पॅनल बसवण्याच्या जास्त खर्चामुळे लाभ घेता येत नाहीत. ही समस्या लक्षात घेऊन सरकार सौरऊर्जेचे पॅनल बसवण्यासाठी पुरेसे अनुदान देत आहे.प्रत्येक वीजनिर्मिती करून विजेचा प्रश्न सोडवण्यासाठी सरकारने मोठे पाऊल उचलले आहे.


येत्या पाच वर्षांत या समस्येतून सुटका करण्यासाठी हा अत्यंत फायदेशीर निर्णय ठरू शकतो.


स्टेट बँक ऑफ इंडिया ग्राहकांना विविध सुविधा पुरवते. जर तुम्ही या सरकारी बँकेत तुमचे पगार खाते उघडले असेल तर तुमच्यासाठी ही महत्त्वाची बातमी आहे. बँकेमार्फत पगार खाते उघडणाऱ्या ग्राहकांना काही विशेष सुविधा दिल्या जातात. आज आम्‍ही तुम्‍हाला या… सोलर रुफटॉप प्‍लॅनबद्दल सविस्तर माहिती देत ​​आहोत


रूफटॉप सोलर पॅनेल योजनेच्या 90% अनुदानाचा लाभ घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

👇👇👇👇👇

इथे क्लिक करा

Leave a Comment