या जिल्ह्यांसाठी 400 कोटींचा पीक विमा मंजूर, लाभार्थी शेतकऱ्यांच्या यादीत तुमचे नाव तपासा.

 


पीक उत्पादन गेल्या हंगामात कंपनीने केवळ 17 हजार शेतकऱ्यांना साडे तेरा कोटींची नुकसान भरपाई वाटप केली, म्हणजे 785 कोटी रुपये शिल्लक आहेत, 20 टक्के म्हणजे 160 कोटी रुपयेही शेतकऱ्यांना देण्यात आले आहेत. (प्रधानमंत्री फसल विमा योजना) कंपनीचा खर्च म्हणून उर्वरित रक्कम 639 कोटी रुपये असेल. या रकमेतून गतवर्षी ज्या शेतकऱ्यांनी विमा भरला होता, त्यांना थेट मदत दिली जाणार आहे. (pmfby) तसा प्रस्ताव राज्य सरकारकडे पाठवला जात आहे.

लाभार्थी शेतकऱ्यांच्या यादीत तुमचे नाव तपासण्यासाठी येथे क्लिक करा


पीक विमा योजनेचे पैसे आज या शेतकऱ्यांच्या खात्यात जमा होतील, यादीत तुमचे नाव तपासा.

पीक शेती

पीक विम्यासाठी पीक उत्पादन बियाणे पॅटर्नची जिथे संपूर्ण राज्यात चर्चा होती, तिथे आता या संदर्भात विविध पत्रांच्या आधारे प्रशासनाने विमा कंपनीला मागणीच्या हंगामात सर्व विमाधारक शेतकऱ्यांना मदतीचा प्रस्ताव तयार केला आहे. pmfby बीड जिल्ह्यात गेल्या वर्ष 2020-2021 मध्ये 17 लाख 91 हजार शेतकऱ्यांनी पीक विमा भरला होता, त्यामुळे शेतकऱ्यांनी राज्य सरकार आणि केंद्र सरकारच्या ISA मार्फत पीक विमा कंपनीकडे 798 कोटी रुपये भरले होते.


या जिल्ह्यांसाठी, सरकारने पिकअप विमा मंजूर केला आहे, तुमचे नाव तपासण्यासाठी येथे क्लिक करा


प्रधानमंत्री फसल विमा योजनेंतर्गत परभणी जिल्ह्यातील सहा तालुक्यातील आठ मंडळातील ७३ हजार ८१४ सोयाबीन उत्पादक शेतकऱ्यांना ४० कोटी ७१ लाख १२ हजार रुपयांचा आगाऊ विमा मंजूर करण्यात आला. पीक उत्पादन ऑगस्ट महिन्यात परभणी जिल्ह्यातील आठ महसूल विभागात २६ दिवस पाऊस झाला. त्यामुळेच जिल्हाधिकारी आंचल गोयल यांनी ६ सप्टेंबर रोजी निकाल दिला.

Leave a Comment