farm insurance या शेतकऱ्यांसाठी आनंदाची बातमी, सोयाबीन पिकासाठी 40 कोटी 71 लाख रुपयांचा विमा निधी मंजूर.

 केंद्र सरकार आणि राज्य सरकार शेतकऱ्यांसाठी नवनवीन योजना राबवत आहेत. त्यामुळे शेतकऱ्यांना आर्थिक दिलासा मिळाला आहे. त्यातील एक महत्त्वाची योजना म्हणजे पीक विमा योजना. सोयाबीन उत्पादकांसाठी आजची बातमी महत्त्वाची आहे. farm insurance

पीएम शेतकरी सोयाबीनच्या नुकसानीची भरपाई देणार. परभणी (जीवनशैली) येथील कृषी उत्पन्न तालुका 8 विभागातील 40 हजार 73 हजार सोबीन निर्माण कंपनीला 71 लाख कोटी रुपयांच्या आगाऊ विम्याची भरपाई मंजूर करण्यात आली आहे.farm insurance

पिकअप विम्याची मदत मिळणाऱ्या जिल्ह्यांची यादी पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

या शेतकऱ्यांसाठी मंजूर झालेला सोयाबीन पिकाचा विमा उचला


या लाभार्थी शेतकऱ्यांना ही रक्कम मिळणार आहे

पीएम किसान स्व-नोंदणी बँक खाते विमा खात्यात जमा केले जाते. , कंपनीच्या राज्य सरकारी अधिकारी विमा खरे यांनी संयुक्तपणे सोयाबीन वाटाण्याच्या परिस्थितीची पाहणी केली.farm insurance


सोयाबीन पीक विमा मिळविणाऱ्या शेतकऱ्यांची यादी पाहण्यासाठी👉 येथे क्लिक करा👈


या जिल्ह्यांतील शेतकऱ्यांना मिळणार मदत तुमच्या जिल्ह्याचे नाव पाहण्यासाठी 👉येथे क्लिक करा👈


यामध्ये झरी (ता. परभणी) मंडळात 52 टक्के, सिंगणापूर (ता. परभणी) मंडळात 53 टक्के, जांब (ता. परभणी) मंडळात 53 टक्के, दुधगाव (ता. जिंतूर) मंडळात 55 टक्के, 53 टक्के रामपुरी जिल्हा (ता. मानवत) मंडल, सोनपेठ (ता. सोनपेठ) मंडळात 54 टक्के, माखनी (ता. गंगाखेड) मंडळात 54 टक्के, चुडावा (ता. पूर्णा) मंडळात 57 टक्के.farm insurance


म्हणून, पीक विम्यामध्ये प्रतिकूल परिस्थितीमुळे गंभीर नुकसान होण्याच्या जोखमीखाली आम्ही या 8 मंडळांद्वारे अशा विम्यापैकी 25% पूर्ण भरले आहेत. आता बरं वाटतंय.farm insurance

विमा रक्कम स्वीकारली


8. विशेष सोया विमा संरक्षणासाठी सर्व 73 हजार 814 शेतकऱ्यांना 40 कोटी 71 लाख 12 हजार रुपयांची आगाऊ विमा भरपाई मंजूर करण्यात आली आहे. संबंधित खातेदार (जीवनशैली). सर्व जखमींच्या खात्यात दोन दिवस ही रक्कम जमा करण्यात येणार आहे. farm insurance

Leave a Comment