SBI Mudra Loan आता तुम्हाला SBI बँकेकडून 5 मिनिटांत 50 हजार रुपयांचे कर्ज मिळेल.SBI Mudra Loan

 कर्ज (loan) देशातील नागरिकांना आणि शेतकऱ्यांना आर्थिक सहाय्य देण्याच्या उद्देशाने केंद्रातील मोदी सरकारकडून अनेक प्रकारच्या योजना राबविल्या जात आहेत, ज्यांना मदत करण्यासाठी सरकारची अशी नवीन योजना आहे. देशातील नागरिक. SBI मुद्रा कर्ज उपलब्ध करून देण्याच्या उद्देशाने सुरू करण्यात आले आहे, या अंतर्गत, देशातील सर्व लहान व्यापारी ज्यांना व्यवसाय करायचा आहे किंवा त्यांचा व्यवसाय वाढवायचा आहे, त्यांना SBI E Mudra अंतर्गत कर्ज दिले जाईल. कर्ज. योजना (एसबीआय ई मुद्रा कर्ज योजना) प्रदान करते, ज्यामध्ये 50 हजार ते 1 लाखांपर्यंतचे कर्ज दिले जाते!SBI Mudra Loan

SBI मुद्रा कर्जासाठी ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

पीएम एसबीआय मुद्रा कर्ज ऑनलाइन अर्ज करा


जर तुम्हालाही कर्ज घेण्यास स्वारस्य असेल आणि कर्जाची गरज असेल तर तुम्ही SBI Mudra Loan योजनेअंतर्गत 50 हजारांपर्यंत ऑनलाइन कर्ज घेऊ शकता परंतु तुम्हाला 50000 पेक्षा जास्त कर्ज हवे असेल तर त्यासाठी तुम्हाला शाखेतून कर्ज घ्यावे लागेल.


SBI मुद्रा कर्ज पात्रता

  1. अर्जदार भारताचा रहिवासी असणे आवश्यक आहे
  2. अर्जदार हा लघु (सूक्ष्म) उद्योजक असावा
  3. किमान 6 महिन्यांचे SBI चे चालू/बचत खातेधारक असणे आवश्यक आहे
  4. कमाल कर्ज पात्रता रक्कम – रु 1.00 लाख
  5. कर्जाची कमाल मुदत – ५ वर्षे
  6. बँकेच्या पात्रता निकषांनुसार रु.50,000/- पर्यंत त्वरित कर्ज उपलब्धता
  7. 50,000/- पेक्षा जास्त कर्जाच्या रकमेसाठी, ग्राहकाला औपचारिकता पूर्ण करण्यासाठी शाखेला भेट द्यावी लागते
  8. अर्ज करताना अर्जदाराकडे सर्व कागदपत्रे असणे आवश्यक आहेSBI Mudra Loan

किती कर्ज परत करावे लागेल
SBI Mudra Loan योजनेअंतर्गत, 50 हजारांपर्यंतची रक्कम मिळाल्यानंतर, हे कर्ज 5 वर्षात 9.5% व्याजदराने 57 सुलभ हप्त्यांमध्ये तीन महिन्यांनंतर एसबीआय बँकेला परत केले जाते. ९.५% व्याजदरानुसार ६४२९६ रुपये म्हणजेच ११२८ रुपये दरमहा तुमच्या खात्यातून ५ वर्षात सुमारे ५७ हप्त्यांमध्ये कापले जातील.

SBI e Mudra कर्ज कसे घ्यावे
सर्वप्रथम तुम्हाला SBI Mudra Loan योजनेच्या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल. आता तुमच्या समोर होम पेज ओपन होईल. कृपया UIDAI कडून ई-केवायसीसाठी आधार क्रमांक प्रदान करा (वापरकर्त्याने त्यांचा मोबाइल नंबर आधारशी (ओटीपीसाठी) जोडलेला असल्याची खात्री करावी), जसे की ई-केवायसीमध्ये ओटीपी प्रमाणीकरणापासून प्रक्रिया आणि वितरणापर्यंत ई-साइनची प्रक्रिया पूर्ण करायची आहे!SBI Mudra Loan

आता तुमचा बँक आणि आधारशी लिंक केलेला मोबाईल नंबर, SBI चा किमान 6 महिने जुना चालू/बचत खाते क्रमांक आणि तुम्हाला किती पैसे हवे आहेत ते टाका! ऑनलाइन कर्ज घेण्यासाठी तुम्हाला शाखेत जावे लागेल फक्त ५० हजारांपेक्षा जास्त रक्कम! आता तुमच्‍या बँक आणि आधारसोबत नोंदणीकृत मोबाइल नंबरवर एक ओटीपी पाठवला जाईल, जो तुम्ही एंटर करून पडताळू शकता. आता सर्व विनंती केलेली माहिती चरण-दर-चरण भरा आणि मुद्रा कर्ज फॉर्म अंतिम सबमिट करा! तुम्हाला तुमच्या खात्यात त्वरित 50 हजार रुपये जमा केले जातील, जे तुम्ही तुमच्या गरजेनुसार खर्च करू शकता.SBI Mudra Loan


रु. 50,000 ते रु. 1 लाख कर्जासाठी, अर्जदाराने ज्या शाखेत SBI चे बचत/चालू खाते आहे त्या शाखेला भेट देऊन कागदपत्रांवर स्वाक्षरी करण्यासंबंधीची औपचारिकता पूर्ण करावी लागते. औपचारिकता पूर्ण केल्यावर, तुमच्या मोबाईल नंबरवर एक एसएमएस येईल ज्यामध्ये SBI ई मुद्रा लोन योजना पोर्टलला भेट देऊन खाते उघडणे आणि कर्ज वाटप करणे यासारख्या पुढील कारवाईची माहिती दिली जाईल. मुद्रा कर्जाच्या मंजुरीसाठी एसएमएस मिळाल्यापासून ३० दिवसांच्या आत प्रक्रिया पूर्ण करावी लागेल.SBI Mudra Loan

Leave a Comment