माझी कन्या भाग्यश्री: भाग्यश्री कन्या योजनेंतर्गत, एक मुलगी असल्यास 50 हजार रुपये, दोन मुली असल्यास 25-25 हजार रुपये अर्ज करा.

 


आज आपण एका महत्त्वाच्या योजनेबद्दल जाणून घेणार आहोत, माझी कन्या भाग्यश्री, सुधारित मैत्रिणी, मुलींच्या जन्माची संख्या वाढवण्यासाठी, समाजातील मुलगा-मुलगी यांच्यातील दरी कमी करण्यासाठी आणि मूल जन्म न्याय्य असावा. शिक्षण ती सुकन्या योजना महाराष्ट्रात सुरु झाली होती पण बघितली तर मेरी बेटी भाग्यश्री योजना सुरु झाली होती पण ही योजना लागू करताना काही पात्रता निकषांमुळे काही तांत्रिक अडचणींमुळे काही लोक पात्र नाहीत. माझी कन्या भाग्यश्री

भाग्यश्री कन्या योजनेसाठी ऑनलाइन अर्ज कसा आणि कुठे करावा येथे क्लिक करा.


Majhi Kanya Bhagyashree

या सर्व पार्श्‍वभूमीवर महाराष्ट्रात ऑगस्ट 2017 पासून माँजी कन्या भाग्यश्री सुधारित योजना राबविण्यात आली परंतु या योजनांची संपूर्ण माहिती अथवा पूर्ण माहिती नसल्याने लाभार्थी या योजनेचा लाभ घेण्यापासून वंचित राहत आहेत.


मेरी बेटी भाग्यश्री सुधारणेसाठी अर्ज कसा करायचा, पात्र लाभार्थी कोण आहेत, पात्रतेचे निकष काय आहेत, योजनेसाठी अर्ज कसा करावा, अर्ज कोठे सादर करायचा इत्यादी तपशीलवार माहिती. मेरी बेटी भाग्यश्री सुधारणेसाठी अर्ज कसा करायचा याबद्दल तपशीलवार माहिती दिली आहे. योजनेची माहिती, पात्र लाभार्थी कोण आहेत, पात्रतेचे निकष काय आहेत, योजनेसाठी अर्ज कसा करायचा, अर्ज कुठे सादर करायचा इत्यादी. माझी कन्या भाग्यश्री


मांझी कन्या भाग्यश्री योजनेसाठी ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा


या सर्व पार्श्‍वभूमीवर महाराष्ट्रात ऑगस्ट 2017 पासून माँजी कन्या भाग्यश्री सुधारित योजना राबविण्यात आली परंतु या योजनांची संपूर्ण माहिती अथवा पूर्ण माहिती नसल्याने लाभार्थी या योजनेचा लाभ घेण्यापासून वंचित राहत आहेत.


या सर्व पार्श्‍वभूमीवर महाराष्ट्रात ऑगस्ट 2017 पासून माँजी कन्या भाग्यश्री सुधारित योजना लागू करण्यात आली परंतु या योजनांची संपूर्ण माहिती अथवा पूर्ण माहिती नसल्याने लाभार्थी या योजनेचा लाभ घेण्यापासून वंचित राहत आहेत. माझी कन्या भाग्यश्रीही योजना कोणाला लागू होणार?


(माझी कन्या भाग्यश्री योजना) जर एखाद्या मुलीवर नंतर तिच्या पालकांकडून कुटुंब नियोजन शस्त्रक्रिया होत असेल, तर मुलीच्या नावे 50,000 रुपये बँकेत जमा केले जातील. माझी कन्या भाग्यश्री

Leave a Comment