Pm Kisan Tractor: शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी, आता शेतकऱ्यांना ट्रॅक्टर खरेदीवर 90% सबसिडी मिळणार, अर्ज करण्याची शेवटची तारीख. नमस्कार शेतकरी मित्रांनो, तुमच्यासाठी एक आनंदाची बातमी आहे: शेतकर्‍यांना मिनी ट्रॅक्टरसाठी 90% अनुदान मिळेल मिनी ट्रॅक्टरसाठी शेतकर्‍यांना 90% अनुदान मिळेल, यासाठी अर्ज कसा आणि कुठे करायचा याची संपूर्ण माहिती आज आपण पाहणार आहोत. पीएम किसान ट्रॅक्टर | शेतकर्‍यांना त्यांची शेतीची कामे करण्यासाठी ट्रॅक्टरची गरज असते, काहींकडे स्वतःचे ट्रॅक्टर असतात तर काहीजण त्यांच्या शेतात मशागत करण्यासाठी ट्रॅक्टर भाड्याने घेतात. त्यामुळे शासन सर्व शेतकऱ्यांना ट्रॅक्टर खरेदी करण्यासाठी विविध योजनांतर्गत अनुदान देते.


ट्रॅक्टर सबसिडी योजना ऑनलाईन अर्ज करण्यासाठी येथे क्लिक करा

मिनी ट्रॅक्टर योजना:

अशीच एक योजना म्हणजे मिनी ट्रॅक्टर योजना. या योजनेअंतर्गत शेतकऱ्यांना ट्रॅक्टर खरेदीवर 3 लाख 15 हजार रुपयांचे अनुदान दिले जाते. ही योजना सध्या परभणी जिल्ह्यात सुरू झाली आहे. यासाठी परभणी जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांकडून अर्ज मागविण्यात येत आहेत.अनुसूचित जाती व नवबौद्ध समाजातील बचत बचत गटांचे सदस्य किमान 80 टक्के बचत गटांचे सदस्य अनुसूचित जाती व नवबौद्ध समाजातील असावेत. पीएम किसान ट्रॅक्टर.

त्याचा मुख्य उद्देश:


आधुनिक कृषी तंत्रज्ञानाचा कल्पकता आणि अल्प भूधारकांनी लाभ घेणे. यासाठी महाराष्ट्र राज्याने शांतता सेनेचे काम अधिक सोयीस्कर आणि सोयीचे व्हावे यासाठी ही योजना आखली आहे. या सर्व क्षेत्रांत खाली दिलेल्या जमिनी, पूर्वमशागतीची साधने, आंतरमशागतीची यंत्रे, पीक संरक्षण व लागवड यंत्रे, पीक संरक्षण यंत्रे, कापणी व मळणी यंत्रे अशी अनेक शेतीची कामे करून खरेदी व वाढ केली जात आहे.राज्य शासनाच्या या योजनेतून गरीब आणि गरजू शेतकऱ्यांना शेतीची कामे कमी वेळेत आणि वेळेत झाल्याचा फायदा होईल. या योजनेंतर्गत महाराष्ट्र शासनाने कृषी यांत्रिकीकरणाला प्राधान्य दिले आहे. पीएम किसान ट्रॅक्टर.

शेतकऱ्यांची पात्रता खालीलप्रमाणे आहे

  • लाभार्थींना आधार कार्ड अनिवार्य
  • 7/12 Utah आणि 8 A 1/
  • ट्रॅक्टर किंवा मशीन/उपकरणे फक्त एकाच गोष्टीसाठी असतील.
  • कुटुंबातील व्यक्ती वादग्रस्त असेल, ट्रॅक्टर वापरला असेल तरच पुरावे जोडावे लागतात.
  • जर तुम्हाला एखादे इन्स्ट्रुमेंट घ्यायचे असेल, तर त्या अर्जासाठी पुढील 10 वर्षांसाठी पुन्हा अर्ज करता येणार नाही.
  • उदा. जर तुम्ही हे सर्व ट्रॅक्टर घेतले तर तुम्ही पुढील 10 वर्षांसाठी ट्रॅक्टरसाठी अर्ज करू शकत नाही. पीएम किसान ट्रॅक्टर

Leave a Comment