Kusum solar pump : शेतकर्‍यांना मिळणार 3/5 एचपी सौर पंप फक्त रु. 12,750 मध्ये; या जिल्ह्यात ऑनलाइन अर्ज सुरू झाले आहेत.

 


शेतकऱ्यांची सिंचनाची समस्या लक्षात घेऊन शेतकऱ्यांना दिवसाचे 8 तास सिंचन मिळावे यासाठी राज्य सरकार केंद्र सरकारच्या माध्यमातून प्रधानमंत्री कुसुम सौर पंप योजना PMKY राबविण्यात येत आहे. या अंतर्गत 2022-23 या आर्थिक वर्षात महाराष्ट्राला 1 लाख सौर पंपांचे उद्दिष्ट देण्यात आले असून पुढील 5 वर्षात शेतकर्‍यांना 5 लाख सौरपंप उपलब्ध करून देण्यात येणार असून त्याची अंमलबजावणीची प्रक्रिया सुरू आहे. कुसुम सौर पंप


कुसुम सालार पंप योजनेसाठी ऑनलाइन अर्ज करण्यासाठी 

👉येथे क्लिक करा👈


महाराष्ट्रात, कोटा पूर्ण झाल्यामुळे 14 जिल्ह्यांमध्ये नोंदणी प्रक्रिया रद्द करण्यात आली आहे.

म्हणून, SC/ST खुल्या प्रवर्गातील गोदामे अजूनही 20 जिल्ह्यांमध्ये उपलब्ध आहेत आणि ऑनलाइन नोंदणीची प्रक्रिया सुरू आहे. आता आपण कोणत्या जिल्ह्यांमध्ये नोंदणी करू शकतो? कोणते जिल्हे बंद आहेत? नोंदणी प्रक्रिया कशी करावी? त्याबद्दल तपशील द्या.


कुसुम सालार पंप योजनेसाठी नोंदणी करण्यासाठी 👉येथे क्लिक करा👈


या कार्यक्षम सौरपंपाचा पुणे, नाशिक जिल्ह्यांसह मराठवाडा विभागात मोठा ट्रेंड आहे, त्याचप्रमाणे औरंगाबाद, अहमदनगर, बीड, धुळे, हिंगोली, जळगाव, जालना, नांदेड, परभणी, सोलापूर, नंदुरबार, नाशिक, उस्मानाबाद आणि यवतमाळ जिल्ह्यांमध्येही हा कार्यक्षम सौरपंप आहे. आहे सौरपंपाचा सराव शेतकरी नाही. या 14 जिल्ह्यांतील गोदामे संपल्यामुळे मी माझी नोंदणी करू शकलो. कुसुम सौर पंप


कुसुम सोलापूर योजनेसाठी अर्ज करण्यासाठी अधिकृत वेबसाइटवर जाण्यासाठी

👉 येथे क्लिक करा👈


मात्र उर्वरित 20 जिल्ह्यांमध्ये खोल्या उपलब्ध असल्याने आजही नोंदणी करता येणार आहे. पुणे विभागातील SC/ST लाभार्थ्यांसाठी कोठे उपलब्ध आहेत. तर सांगली, वर्धा, ठाणे, सिंधुदुर्ग, सातारा, अकोला, अमरावती, भंडारा, बुलढाणा जिल्ह्यातील एसटी श्रेणीसाठी फोटो उपलब्ध आहे.


या जिल्ह्यांसाठी कुसुम सौर पंप योजनेचे ऑनलाइन अर्ज सुरू झाले


चंद्रपूर, गडचिरोली, गोंदिया, कोल्हापूर, लातूर जिल्ह्यात एसटी प्रवर्गासाठी खोल्या उपलब्ध आहेत. तर नागपूर, पालघर, वाशिम, कोठा येथे ते SC/ST या दोन्ही प्रवर्गांसाठी उपलब्ध आहे. कोठा रत्नागिरी आणि रायगड जिल्ह्यासाठी SC/ST खुली प्रवर्ग उपलब्ध आहे आणि तुम्ही तिथे नोंदणी करू शकता. कुसुम सौर पंप

श्रेण्या 3HP साठी लाभार्थी योगदान 5HP साठी लाभार्थी योगदान
सर्व श्रेणींसाठी (खुल्या) २५५००=०० (१०%) 38500=00 (10%)
SC SC १२७५०=०० (५%) 19250=00 (5%)
एसटी एसटी १२७५०=०० (५%) 19250=00 (5%)सौर कृषी पंप योजना 2022 पेपर्स

  • अर्जदाराचे आधार कार्ड.
  • ओळखपत्र.
  • पत्ता पुरावा.
  • कृषी दस्तऐवज.
  • बँक खाते पासबुक.
  • मोबाईल क्र.
  • पासपोर्ट आकाराचे छायाचित्र. कुसुम सौर पंप

Leave a Comment