Pm kisan yojana ekyc पि एम किसान ई-केवायसी केल्यावरच मिळणार 11वा हप्ता अशी करा ऑनलाइन ई-केवायसी

 

आज आपण घरबसल्या मोबाईलवरून PM किसान KYC कसे करायचे याबद्दल बोलणार आहोत मोबाईल से PM किसान KYC कैसे करे . कारण अलीकडेच पीएम किसान अधिकृत पोर्टलवर खूप मोठा बदल करण्यात आला आहे. या बदलामुळे आता कोणताही शेतकरी घरी बसून स्वत:च्या मोबाईल फोनद्वारे मोबाईल से पीएम किसान केवायसी करू शकतो.


Mobile Se PM Kisan KYC Kaise Kare

याआधी, तुम्हाला पीएम किसानमध्ये कोणत्याही प्रकारचे अपडेट किंवा पीएम किसान केवायसी करण्यासाठी सीएससी केंद्रावर जावे लागे. पण आता पीएम किसान अधिकृत वेबसाइट म्हणजेच पीएम किसान केवायसी, तुम्ही मोबाईल फोनद्वारे घरी बसून हे करू शकता.

मोबाईल से पीएम किसान केवायसी कैसे करे

PM किसान KYC घरी बसून मोबाईलवरून करण्यासाठी, मी तुम्हाला काही सोप्या स्टेप्स सांगत आहे, त्या फॉलो करा.


पीएम किसान पोर्टलला भेट द्या

सर्वप्रथम तुम्हाला पीएम किसानच्या अधिकृत वेबसाइटवर जावे लागेल.


मोबाईल से पीएम किसान केवायसी कैसे करे

होम पेजवर तळाशी उजवीकडे आणि eKYC चे बटण दिसेल, त्यावर क्लिक करा.


आधार OTP eKYC पूर्ण करा

आता तुमच्या समोर एक नवीन पेज येईल जिथे तुम्हाला तुमचा आधार क्रमांक टाकावा लागेल आणि त्यानंतर उजवीकडे आणि सर्च बटणावर क्लिक करा.


मोबाईल से पीएम किसान केवायसी कैसे करे

पीएम किसान डेटा पडताळणी पूर्ण करा

सर्च बटणावर क्लिक केल्यानंतर, जर तुमचा आधार क्रमांक पीएम किसान वेबसाइटवर सूचीबद्ध असेल, तर तो एका नवीन पृष्ठावर दिसेल. या पृष्ठावर, तुम्हाला तुमच्या आधार क्रमांकासह नोंदणीकृत मोबाइल क्रमांक प्रविष्ट करावा लागेल आणि मोबाइल OTP वर क्लिक करा.


मोबाईल से पीएम किसान केवायसी कैसे करे

या ठिकाणी, अनेक शेतकरी बांधवांना एक समस्या दिसू शकते की ते त्यांचा मोबाईल नंबर आधीच अस्तित्वात आहे म्हणून सांगू शकतात. या प्रकरणात, तुम्ही इतर कोणताही मोबाइल क्रमांक टाकू शकता आणि त्यानंतर तुमच्याकडून दुसरा मोबाइल क्रमांक विचारला जाईल आणि तुम्ही तो टाकून आधार ओटीपी घेऊ शकता.


पीएम किसान मोबाइल ओटीपी आणि आधार ओटीपी भरा

तुमच्या मोबाईलवर एक ओटीपी पाठवला गेला आहे, तो डीपी रिकाम्या बॉक्समध्ये टाका आणि आधार ओटीपी मिळवा बटणावर क्लिक करा.


मोबाईल से पीएम किसान केवायसी कैसे करे

पुन्हा तळाशी एक नवीन बॉक्स उघडेल, त्या बॉक्समध्ये तुम्हाला तुमच्या फोनवर आधारवरून एक OTP पाठवला जाईल, तो एंटर करा आणि Submit For Auth वर क्लिक करा.


आता ई-केवायसी व्हेरिफिकेशन स्वतःहून सुरू होईल, तुम्हाला काही काळ इथे थांबावे लागेल आणि त्यानंतर हे काम पूर्ण होईल.


PM किसान eKYC यशस्वी पडताळणी

मी सांगितल्याप्रमाणे, काही वेळ प्रतीक्षा केल्यानंतर, तुम्हाला वरील मध्ये eKYC यशस्वी पडताळणीचा संदेश दिसेल. आता तुम्हाला तुमचे पीएम किसान केवायसी व्हेरिफिकेशन पूर्ण झाले असल्याची पुष्टी करावी लागेल.तर मित्रांनो, तुमचा प्रश्न होता की मोबाईलवरून PM किसान KYC कसे करायचे. मोबाइल से पीएम किसान केवायसी कैसे करे मला वाटते ते पूर्ण झाले. अशा प्रकारे, तुम्ही तुमच्या स्वतःच्या मोबाईल फोनद्वारे घरी बसून PM किसान eKYC पूर्ण करू शकता.

2022 PM किसान eKYC शेवटची तारीख

पीएम किसान नोंदणीकृत शेतकऱ्यांसाठी, EKYC करणे आवश्यक आहे. पीएम किसान पोर्टलमध्ये ओटीपी आधारित ईकेवायसी तुम्ही स्वतः करू शकता. किंवा शेतकरी बांधवांना हवे असल्यास ते सीएससी केंद्रावर जाऊन बायोमेट्रिक केवायसी पडताळणी पूर्ण करू शकतात. PM किसान eKYC शेवटची तारीख 31 मे 2022 .


PMKISAN हेल्पलाइन क्रमांक

पीएम-किसान हेल्पलाइन क्र. १५५२६१ / ०११-२४३००६०६


FAQ – PM किसान eKYC

मोबाईलवरून PM किसान KYC कसे करायचे?Mobile Se PM Kisan KYC Kaise Kare

PM किसान eKYC पूर्ण करण्यासाठी, तुम्हाला PM किसान अधिकृत पोर्टलला भेट द्यावी लागेल. e-KYC चा पर्याय दिसेल, त्यावर क्लिक करा. आधार क्रमांक टाकून, तुम्ही घरबसल्या मोबाईल फोनद्वारे तुमचे स्वतःचे eKYC पूर्ण करू शकता.


सर्व शेतकरी बांधवांना पीएम किसान ई केवायसी करावे लागेल का?

होय, जर तुम्हाला पीएम किसानचे फायदे आधीच आणि भविष्यात घ्यायचे असतील, तर तुम्हा सर्वांना पीएम किसान ईकेवायसी पूर्ण करावे लागेल.
Leave a Comment