Aadhaar-Ration Link:आनंदाची बातमी! केंद्र सरकारने मोठी घोषणा केली आहे

 

आधार-रेशन लिंक: शिधापत्रिका लाभार्थ्यांसाठी ही बातमी. सरकारने लाभार्थ्यांना आणखी एक मोठी संधी दिली आहे. खरं तर, सरकारने रेशन कार्ड आधारशी लिंक करण्याची शेवटची तारीख वाढवली आहे.

लाभार्थी आता 30 जून 2022 पर्यंत त्यांची शिधापत्रिका आधारशी लिंक करू शकतील. तुम्ही अद्याप तुमचे रेशन कार्ड आधारशी लिंक केले नसेल, तर त्वरा करा. अन्न आणि सार्वजनिक वितरण विभागाने याबाबत अधिसूचना जारी करून ही माहिती दिली आहे. आपणास सांगूया की याआधी त्याची अंतिम तारीख 31 मार्च रोजी संपत होती.शिधापत्रिका लाभार्थ्यांसाठी कामाची बातमी आहे. सरकारने लाभार्थ्यांना आणखी एक मोठी संधी दिली आहे. वास्तविक, सरकारने रेशन कार्ड आधारशी लिंक करण्याची शेवटची तारीख वाढवली आहे. लाभार्थी आता 30 जून 2022 पर्यंत त्यांची शिधापत्रिका आधारशी लिंक करू शकतील. तुम्ही अद्याप तुमचे रेशन कार्ड आधारशी लिंक केले नसेल, तर त्वरा करा. अन्न आणि सार्वजनिक वितरण विभागाने याबाबत अधिसूचना जारी करून ही माहिती दिली आहे. आपणास सांगूया की याआधी त्याची अंतिम तारीख 31 मार्च रोजी संपत होती.

रेशन कार्डचे फायदे:

शिधापत्रिकेच्या लाभार्थ्यांना कमी किमतीत रेशन मिळते तसेच इतर अनेक फायदे मिळतात. केंद्र सरकारने ‘वन नेशन वन रेशन कार्ड’ योजना सुरू केली आहे. याअंतर्गत देशातील लाखो लोकांना लाभ मिळत आहे. रेशनकार्ड अंतर्गत धान्यासह अनेक फायदे मिळतात. शिधापत्रिकेशी आधार कार्ड लिंक करून तुम्ही ‘वन नेशन वन रेशन कार्ड’ योजनेचा लाभ घेऊ शकता. याद्वारे तुम्ही देशातील कोणत्याही राज्यातील रेशनकार्ड दुकानातून रेशन मिळवू शकता.

आधार कार्ड ऑनलाइन याप्रमाणे लिंक करा:

यासाठी सर्वप्रथम uidai.gov.in या अधिकृत वेबसाइटवर जा.


आता तुम्ही ‘Start Now’ वर क्लिक करा.


येथे तुम्हाला तुमचा पत्ता भरावा लागेल.


यानंतर ‘रेशन कार्ड बेनिफिट’ या पर्यायावर क्लिक करा.


आता तुमचा आधार कार्ड क्रमांक, शिधापत्रिका क्रमांक, ई-मेल पत्ता, मोबाईल क्रमांक इत्यादी टाका.


ते भरल्यानंतर तुमच्या नोंदणीकृत मोबाईल नंबरवर एक OTP येईल.


OTP भरल्यानंतर, तुम्हाला तुमच्या स्क्रीनवर प्रक्रिया पूर्ण झाल्याचा संदेश मिळेल.


ही सर्व प्रक्रिया पूर्ण होताच तुमचे आधार तुमच्या रेशनकार्डशी लिंक केले जाईल.

आधार आणि रेशन कार्ड ऑफलाइन लिंक करा:

आधार कार्ड रेशनकार्डशी लिंक करण्यासाठी, आधार कार्डची प्रत, शिधापत्रिकेची प्रत आणि शिधापत्रिकाधारकाचा पासपोर्ट आकाराचा फोटो रेशनकार्ड केंद्रावर जमा करावयाची कागदपत्रे आवश्यक आहेत. याशिवाय तुमच्या आधार कार्डचे बायोमेट्रिक डेटा व्हेरिफिकेशन रेशनकार्ड केंद्रावरही केले जाऊ शकते.

Leave a Comment